ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูลับบนหน้าปัด ของ Fiesta ไม่น่าเชื่อเลย ว้าาาาาาาาว  (อ่าน 7866 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=GDnHL47kXg4[/youtube]

รีบเอามา post จาก Fiesta club ครับ ถ้าทำงี้ได้จริง นับว่าเป็นการพัฒนาไปอีกขั้นนะเนี่ย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อธิบายหน่อยจิครับ

ผม งง อ่ะ

เช็คโค๊ตจากกล่อง บนหน้าปัจท์ เหรอครับ???
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

อธิบายหน่อยจิครับ

ผม งง อ่ะ

เช็คโค๊ตจากกล่อง บนหน้าปัจท์ เหรอครับ???

ขอสารภาพครับ เปิดดูแล้ว แต่ยังไม่ได้ฟังเสียงบรรยาย พอดีฟังเพลงทำงานอยู่ครับ

ผมรีบเปิดเสียงดูตามทันที
สรุปว่า เหมือนเป็นการเช็คสถานะของหน้าปัดนะครับ
เข็มกระดิก โอเค
ไฟ LED โอเค
แต่ไอ หลังๆ นี่ไม่แน่ใจ
แต่ว่าเค้าไม่น่าจะเช็คในอู่นะครับ น่าจะทำข้างถนน เห็นรถวิ่งๆ กันอยู่

ออฟไลน์ Fly to dream

มีที่วัดสปีดดิจิตอลด้วย  วัดรอบก็มีเท่จัง ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

เพิ่มเติมหน่อย ผมตามไปอ่าน comment ในหน้า youtube ของ Video นี่แล้ว
เค้่าว่า มันมีแบบนี้มาตั้งแต่รุ่นที่แล้ว (gen 5) สามารถเข้าเมนูไป test, reset speed
แต่ดูๆ แล้วยุ่งยากพิกล ถ้ามีคู่มือก็น่าลองเล่นๆ ดู แต่ถ้าไม่มี ไม่ขอเล่นดีกว่า กลัวเสี่ยง

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
เรื่องเช็คสถานะหน้าปัทม์ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกโฟกัสก็ทำได้นะครับ
(แอบอ่านๆเอาทั้งนั้น รถตัวเองก็ไม่มี เลยไม่กล้าคอนเฟิร์มให้ แหะๆ)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ jigorosagita

• Newbie
  • *
โอ้ สุดยอดเลยครับ เช็คลายละเอียดได้เยอะเลยทีเดียว

ปล.vw golf/vento สมัยปี 94 ก็มีนะคับ เเต่ยังไม่ละเอียดเท่านี้เลย ทำได่เเค่วัดรอบดิจิตอลกะนับจำนวนลูกสูบของเครื่องยนต์

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ทำได้ตั้งแต่โฟกัสแล้วครับ ยืนยัน เพราะเล่นบ่อย 55

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เหมือนในEscapeเลยค้าบ กดปุ่นรีเซ็ทเรือนไมล์ข้างไว้5วินาที แล้วSTARTเครื่อง แล้วก็กดค้างต่อไปจนขึ้นคำว่าTEST แต่ข้อมูลมันเป็นCode ต้องให้ช่างดูนะครับ ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

แอคคอร์ด G7,G8 ก็ทำได้ครับ