ผู้เขียน หัวข้อ: เคเเมน นั่งอึดอัดไหมครับ หรือ คาเลร่า นั่งสบายกว่าครับ รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 5654 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dreamy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมสูงพอควรเเละนำ้หนักสมส่วนครับ 718 cayman เบาะ 14 ways จะอึดอัดไหมครับถ้าต้องขับรถวันละ 1 ชั่วโมงในเมือง Carerra จะนั่งสบายกว่าไหมครับ  เหมือนกับว่าเคยไปนั่งตัว 991 Carerra เบาะ 14 ways แล้วรู้สึกมันจะโล่งๆ เนื่องจากมี dog seat เเละเหมือนนั่งสบายกว่า ทัศนวิสัยก็ดีกว่า หรือรู้สึกว่าทั้ง 2 อันก็ไม่ได้สบายแตกต่างกันมากครับ ขอบคุณมากนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2022, 11:48:30 โดย Dreamy »

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
ผมว่าถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา ยังไงก็ไป 992 ดีกว่าครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
แนะนำให้ไปนั่งดูครับ สรีระคนเราไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวผมว่ามันไม่ใช่รถที่จะขับสบายได้ทุกวันเลย เบาะรถมันบังคับให้นั่งอยู่ท่าเดียว ก้นขยับไม่ได้ ขยับตัวก็ติดขัดไป โดยเฉพาะช่วงบนมันยันๆใต้ท้ายทอยลงมา  ปรับเบาะก็เอนไม่ได้มาก อยากจอดพักเอนนอนก็ไม่ลง

บวกกับช่วงล่างที่กระโดดเป็นกบเวลาเจอพื้นถนนไทยๆ  เทียบแล้วพอกันทั้งสองตัว  ถ้าเลือกได้แนะนำเอาตัวเบาะเรียบๆดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2020, 08:12:23 โดย Jæ »

• Newbie
  • *
แนะนำให้ไปนั่งดูครับ สรีระคนเราไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวผมว่ามันไม่ใช่รถที่จะขับสบายได้ทุกวันเลย เบาะรถมันบังคับให้นั่งอยู่ท่าเดียว ก้นขยับไม่ได้ ขยับตัวก็ติดขัดไป โดยเฉพาะช่วงบนมันยันๆใต้ท้ายทอยลงมา  ปรับเบาะก็เอนไม่ได้มาก อยากจอดพักเอนนอนก็ไม่ลง

บวกกับช่วงล่างที่กระโดดเป็นกบเวลาเจอพื้นถนนไทยๆ  เทียบแล้วพอกันทั้งสองตัว  ถ้าเลือกได้แนะนำเอาตัวเบาะเรียบๆดีกว่า
*ส่วนตัวผมว่ามันไม่ใช่รถที่จะขับสบายได้ทุกวันเลย เบาะรถมันบังคับให้นั่งอยู่ท่าเดียว ก้นขยับไม่ได้ ขยับตัวก็ติดขัดไป โดยเฉพาะช่วงบนมันยันๆใต้ท้ายทอยลงมา  ปรับเบาะก็เอนไม่ได้มาก อยากจอดพักเอนนอนก็ไม่ลง* อันนี้หมายถึงตัว cayman หรือ carerra ครับ

*ถ้าเลือกได้แนะนำเอาตัวเบาะเรียบๆดีกว่า* อันนี้หมายถึงอะไรอะครับ ไม่เข้าใจจริงๆครับ ขอบคุณมากนะครับ

Glucose

ขอทราบไลฟสไตล์ครับ จะได้แนะนำถูก ใช้ที่ไหน ขับใกล้ไกล จะใช้เป็นคันหลักหรือไว้ขับสนุกๆ

ออฟไลน์ ACE

• Jr. Member
  • **
โดยส่วนตัวผมแล้วคิดว่า Carrera จะนั่งสบายกว่าและขับสบายกว่าเพียงแค่ "เล็กน้อย" เท่านั้นครับ
คำนวณจากส่วนสูงที่ใกล้ๆกันแต่น้ำหนักน่าจะมากกว่านิดนึง  ::)
แต่ถ้าใช้รถแค่วันละ 1 ชั่วโมงต่อเที่ยว ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรกับการนั่งนะครับ
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

jaesz

*ส่วนตัวผมว่ามันไม่ใช่รถที่จะขับสบายได้ทุกวันเลย เบาะรถมันบังคับให้นั่งอยู่ท่าเดียว ก้นขยับไม่ได้ ขยับตัวก็ติดขัดไป โดยเฉพาะช่วงบนมันยันๆใต้ท้ายทอยลงมา  ปรับเบาะก็เอนไม่ได้มาก อยากจอดพักเอนนอนก็ไม่ลง* อันนี้หมายถึงตัว cayman หรือ carerra ครับ

*ถ้าเลือกได้แนะนำเอาตัวเบาะเรียบๆดีกว่า* อันนี้หมายถึงอะไรอะครับ ไม่เข้าใจจริงๆครับ ขอบคุณมากนะครับ

มันมีตัวล่าง ที่เบาะจะไม่มีปีกพับมาก ไม่ใช่14way ครับ ปีกเบาะรองนั่งและพนักพิงจะพับมานิดเดียว แต่มันจะไม่ดูสปอร์ตแค่นั่นเอง นั่งสบายกว่า

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ผมใช้มาทั้ง Cayman และ 911 ผมว่า จขกทนั่งได้ทั้งคู่ครับ 911 เข้าไปนั่งจริงๆก็ไม่ได้ต่างจาก Cayman เท่าไหร่เลยยกเว้นจะเอนเบาะได้เยอะกว่าเพราะไม่ติดห้องเครื่องที่อยู่หลังเบาะ บวกกับมีเบาะเล็กๆด้านหลังและกระจกบานใหญ่กว่าตรงเสา C ซึ่งทำให้ห้องโดยสารโปร่งสบายกว่า นอกนั้นก็พอๆกันเกือบจะทุกมิติครับ เบาะ Porsche มีหลายแบบ ถ้าจะใช้ทุกวันแนะนำตัว standard ไม่ก็เป็นตัว adaptive ที่ปรับปีกเบาะบนล่างได้หมด
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

Turbocharger

911 ขับแล้วหล่อกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
สบาย"น้อย" พอๆกัน เลือกตัวที่ชอบครับ

ขับวันละ 1 - 2 ชม. ผมว่าไม่มากหรอก พอเมื่อยๆก็ถึงแล้ว ใช้ดีทั้งคู่ เลือกตามชอบครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ :)