ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า เพจรับจองทะเบียน รู้กันกับขนส่งไหมครับ  (อ่าน 6869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เหตุที่ทำให้ผมคิดคือ

เมื่อวานผมได้มีการจองเลขทะเบียนออนไลน์
โดยการจองเอง ผ่านคอมตัวเอง ความเร็วเน็ท
1G/500M ตอนเวลา 10:00 พอดีเป๊ะ ผมใช้
เวลาในการกรอกข้อมูลทั้งหมด 32 วินาที
(เพราะก่อนหน้าผมใช้วิธีท่องจำเลขตัวถังทั้งหมด
ส่วนเลขบัตรจำได้อยู่แล้ว) มั่นใจเต็มที่ว่าเวลา
32 วินาที ในการกรอกข้อมูล เพื่อจองเลขผม
ต้องได้เลขแน่ๆ

แต่ผลปรากฎว่า ไม่ได้ครับ หน้าจอระบบขึ้นว่า
ขออภัยท่านไม่สามารถทำการจองได้ เนื่องจาก
เลขที่ประจำตัวของท่านยังไม่พ้นกำหนด 3 เดือน

ซึ่งเป็นเหตุผลที่แปลกประหลาดมาก
เพราะรถซื้อใหม่ป้ายแดง ทุกคันก่อนหน้าก็จอง
ได้ทั้งหมด และ ก็ไม่ได้มีการจองเลขใดๆ
ภายในเวลา 1 ปีมาแล้ว ยังไงก็พ้นเงื่อนไข
ข้อกำหนด 3 เดือนแน่ๆ

————————

แต่ก่อนที่ผมจะมาจองเองนั้น เพื่อความไม่ประมาท
เห็นมีเพจรับจอง ลงไว้ว่า หากจองไม่ได้ไม่คิดเงิน
ผมก็เลยแจ้งเลขกับเพจจองไปด้วยก่อนซึ่งเป็นเลขเดียวกัน

แต่ไม่คิดเลยครับ ช่วงบ่าย เพจรับจองเลขทะเบียน
แชทมาบอกว่า เลขที่จอง ได้เรียบร้อย ให้ผมทำการ
ชำระเงิน พร้อมส่งหลักฐานว่าจองได้จริงๆมาให้ด้วย

ทำให้ผมแปลกใจมากๆครับ ผมใช้เวลาจอง 32 วินาที
กลับจองไม่ได้ แถมหน้าจอก็ขึ้นเหตุผลแปลกๆที่ผมจองไม่ได้
แต่เพจรับจองกลับจองได้

แบบนี้มันก็เลยทำให้ผมคิดว่าทางเพจรับจอง
รับออเด่อร์ไป แล้วไปตัดออกจากระบบการจอง
โดยรู้กันกับขนส่งหรือไม่ครับ

คิดเห็นยังไง มาแชร์กันครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ frame@kk

ขั้นตอนออนไลน์นี่ผมไม่ค่อยทราบนะครับ
แต่เรื่องล๊อคเลขนี่ ถ้ารู้จักภายในเดินเข้าไปคุย ลงเล่มล๊อคเลขก่อนออกรถยังได่เลยครับ
หรือไม่เลขที่อยากได้ยังรันไม่ถึงก็จองไว้ก่อนแล้วใส่ป้ายแดงรอไป รันมาใกล้ถึงก็ค่อยเอาไปจดยังได้เลยครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ผมว่าปกติสำหรับระบบบ้านเราครับ ไม่ต้องคิดไรมากครับ มีทุกหน่วยงาน
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ DriveOnly

ตอนแรกผมก็ไม่คิด แต่พอได้ไปทำธุระที่ขนส่ง ก็จะเห็น รถ jazz vios yaris swift ใส่เลขโหดๆ กันทั้งนั้น เช่น swift ทะเบียน xx 168 ก็เลยเข้าใจว่าคนในน่าจะเอาออกมาได้ง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2020, 14:14:43 โดย DriveOnly »

ออนไลน์ Tien.W

พูดตรงๆ ก็คนข้างใน นั่นแหละ ทำหน้าที่รับจอง

เคยจะจองเลขสองหลักเลขนึง ถูกต้องตามตำรา ทุกตำรา จะพลิกแพลง บวกลบท่าไหน ก็ดีหมด ... ติดต่อ นายหน้าไป เค้าคิด 7 หมื่น ก็จ่ายนะ แต่สุดท้าย ก็ไม่ได้ ด้วยเหตุผลว่า "นายล็อคให้แขกนาย"  แต่เค้าก็โอนเงินคืนนะ

เคยอยู่ 2 - 3 รอบ ไม่ได้

แต่สุดท้าย จองเอง ได้ซะงั้น เลขสองหลัก เนี่ย (ไม่สวยในสายตาคนอื่น แต่สวยสำหรับผม ก็พอใจละ)

ออฟไลน์ choomodify

#ที่นี่ประเทศไทยครับ  :'(

ออฟไลน์ flybigbear

ไปเล่นป้ายประมูลแทนเลย

ออนไลน์ Redback

• Full Member
เลขสวยๆสามารถให้คนในล็อคเอาไว้ได้ครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเพจส่วนใหญ่ต้องรู้จักกับคนในกรมขนส่งครับ ไม่งั้นเอื้อผลประโยชน์กันไม่ได้

แต่เหตุผลที่ จขกท จองเลขทะเบียนไม่ได้ มันแปลกๆนะครับ
ของ จขกท เหมือนกับว่า จขกท หรือ มีคนบางคน จองเลขก่อนหน้านี้โดยใช้รหัสบัตรประชาชนของ จขกท ทำให้ไม่สามารถจองเลขใหม่ได้ใน 3 เดือนนี้ครับ

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ได้บอกว่าจะไม่มีการใช้คนในช่วยจองนะครับ
แต่ผมจองออนไลน์มาหลายคันแล้วเวลากรอกใช้เวลาไม่ถึง 10 วิครับ  เดี๋ยวนี้เนท 1Gbps ก็มีใช้กันทั่วไปแล้ว ไม่ถือว่าได้เปรียบคนอื่นเท่าไหร่หรอกครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เชื่อว่าเป็นลู่ทางทำมาหากินเขาล่ะครับ วันๆนึงจองกี่เลข จะมานั่งกดแข่งกับคนทั่วประเทศจะทำธุรกิจรอดได้ไงถ้าไม่มีช่องทางพิเศษ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

การกดบัตรคอนเสิร์ต จองตัวเครื่องบินราคาถูก ของแบบนี้ต้องอาศัยความเชี่ยวชาญช่วยเยอะครับ (และต้องมีดวงด้วย)
คนที่กดบ่อยจนจับทางได้ หรือรู้ทริก เล็กๆน้อย ก็จะได้เปรียบ เดี๊ยวนี้มีบางคนรับกดบัตรกันแล้วครับ
ส่วนประเด็นคนใน อันนี้ผมไม่มีข้อมูล ขอผ่านครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ก็เค้าจองให้ได้แล้ว มันเลยขึ้นว่าเลขประจำตัวนี้ถูกใช้ไปแล้ว

ปกติครับ เพจรับจองที่ราคาหลักร้อย ผมว่าเค้าเขียนโปรแกรม

แบบกรอกล่วงหน้า แล้วกดทีเดียวมันกรอกให้เสร็จ เลยได้ง่าย

แต่พวกที่คิดแพงๆ  แบบให้ล็อคหมวดล่วงหน้านี่คงเข้าไปเอาในขนส่ง

ของผมกดเรื่อยๆ แบบไม่คาดหวัง ก็มีได้ 2 หลักสวยๆ มากับเค้าเหมือนกัน

ตอนไปเปลี่ยนเจ้าหน้าที่ยังถามเลยว่าเลขนี้มีให้จองในเว็บด้วยเหรอ

ออฟไลน์ swingvoodoo

• Newbie
  • *
    • ขายทะเบียนรถ ขายทะเบียนประมูล ขายทะเบียนสวย ราคาถูก
ถ้าขึ้นแบบนี้ แสดงว่า เพจที่คุณไป ออเดอร์ไว้ เค้ากดเร็วกว่าครับ

ออฟไลน์ CHANOM

เราเคยมีโพยอยู่นะคะ ว่าเลข 2หลัก 3 หลักเลขไหนบ้าง ที่เปิดให้คนทั่วไปจอง ต้องลองกลับไปหาแล้วแหละ
ขอทราบได้ไหมคะว่าคุณ Nikle_pk พยายามจองเลขอะไร อยากรู้ว่าโพยยังตรงอยู่ไหม(ไม่ต้องแจ้งหมวดก็ได้ค่ะ)

.
.

เราคิดว่า เพจส่วนใหญ่ น่าจะต้องพอมีเส้นสายอยู่ในระดับนึงนะคะ
ส่วนภายในนั้น ก็ตามที่เข้าใจเลยค่ะ เราเองก็เคยขอความช่วยเหลือ แต่คันปัจจุบัน ตัดสินใจไปประมูลเอาให้สบายใจกว่าค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ mew123765

รู้กับขนส่งรึเปล่าไม่ทราบนะครับ

สมมุติว่าไม่ได้มีนอกมีในอะไรกับขนส่งละกัน
ลองคิดเล่นๆนะครับ **ให้สมมุติว่าความเร็ว Internet ไม่มีผล เพราะสมัยนี้เน็ตใครก็เร็วทั้งนั้น**

เว็บจองทะเบียนไม่มีการตรวจสอบ Robot
คุณเป็นมนุษย์ใช้เวลาทั้งหมด 32 วินาทีตั้งแต่เริ่มถึงกดจอง

แต่ถ้าพวกรับจองทะเบียนใช้ Robot กดปุ่มและกรอกข้อมูล ซึ่งไม่ได้เขียนยากเลย เด็ก ม.ต้น ตามโรงเรียนในเมืองทำได้เยอะเยอะ (จริงๆใครๆก็เขียนได้ เรียนฟรีเยอะแยะเลยในเน็ต)
ข้อมูลที่จะกรอกทุกอย่าง และ Path ของปุ่มและช่องกรอกใส่รอไว้แล้วใน Data base ของ robot
Robot พวกนี้มันทำ Process ต่อไปทันทีที่ Content ที่มันมองหาอยู่โหลดขึ้นมา สมมุติปุ่ม "ยอมรับหลักเกณฑ์" หน้าแรกโผล่ปุ๊ป มันคลิกปั๊ป เข้าไปหน้ากรอกข้อมูล ข้อมูลทุกช่องมันวางข้อมูลที่มันมี่รอแล้วใน Data base มัน ถ้าเน็ตเร็วปกติ พวกกดปุ่ม กรอกข้อมูล มันเสร็จในเสี้ยววินาที แล้วพวกนี้มันตั้งเวลาได้ เวลาบน Internet ซึ่งตรงกับเวลาบน Server ของขนส่งแน่ๆ แค่นี้ก็เห็นภาพนะครับว่า 32 วืนาทีของคุณที่คุณคิดว่าเร็วจริงๆมันไม่ได้เร็วเลยนะ

ถ้าจองเลขเดียวกันผมว่ายังไงคุณก็ไม่มีทางทันพวกรับจองอยู่แล้วครับ ไม่แปลกอะไรเลย
นี่ยังไม่นับว่าถ้าเกิดพวกรับจองรู้กันกับขนส่งแบบที่คุณตั้งข้อสงสัยนะ (อันนี้ถึงใช้ Robot ก็คงไม่ทัน 55555)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

อย่าแปลกใจครับ

ออฟไลน์ the kit

จอง online ก็สามารถ "ล็อค online" ได้เช่นกัน
และ "ไม่แปลก" ที่หลายท่านมีความรู้สึกว่าเป็นแบบนั้น รวมถึงผมด้วย

ถ้าเป็นผม ถ้าไม่ใช่หมวดอักษร "เบิ้ล" และไม่รีบ
กดจองเล่นไปเรื่อยๆ ดีกว่า

แต่ถ้า "อยากได้มาก" ก็คงต้องยอมจ่ายให้ "มืออาชีพ" ด้านนี้โดยตรงจะดีกว่า
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ off_033

รู้กับขนส่งรึเปล่าไม่ทราบนะครับ

สมมุติว่าไม่ได้มีนอกมีในอะไรกับขนส่งละกัน
ลองคิดเล่นๆนะครับ **ให้สมมุติว่าความเร็ว Internet ไม่มีผล เพราะสมัยนี้เน็ตใครก็เร็วทั้งนั้น**

เว็บจองทะเบียนไม่มีการตรวจสอบ Robot
คุณเป็นมนุษย์ใช้เวลาทั้งหมด 32 วินาทีตั้งแต่เริ่มถึงกดจอง

แต่ถ้าพวกรับจองทะเบียนใช้ Robot กดปุ่มและกรอกข้อมูล ซึ่งไม่ได้เขียนยากเลย เด็ก ม.ต้น ตามโรงเรียนในเมืองทำได้เยอะเยอะ (จริงๆใครๆก็เขียนได้ เรียนฟรีเยอะแยะเลยในเน็ต)
ข้อมูลที่จะกรอกทุกอย่าง และ Path ของปุ่มและช่องกรอกใส่รอไว้แล้วใน Data base ของ robot
Robot พวกนี้มันทำ Process ต่อไปทันทีที่ Content ที่มันมองหาอยู่โหลดขึ้นมา สมมุติปุ่ม "ยอมรับหลักเกณฑ์" หน้าแรกโผล่ปุ๊ป มันคลิกปั๊ป เข้าไปหน้ากรอกข้อมูล ข้อมูลทุกช่องมันวางข้อมูลที่มันมี่รอแล้วใน Data base มัน ถ้าเน็ตเร็วปกติ พวกกดปุ่ม กรอกข้อมูล มันเสร็จในเสี้ยววินาที แล้วพวกนี้มันตั้งเวลาได้ เวลาบน Internet ซึ่งตรงกับเวลาบน Server ของขนส่งแน่ๆ แค่นี้ก็เห็นภาพนะครับว่า 32 วืนาทีของคุณที่คุณคิดว่าเร็วจริงๆมันไม่ได้เร็วเลยนะ

ถ้าจองเลขเดียวกันผมว่ายังไงคุณก็ไม่มีทางทันพวกรับจองอยู่แล้วครับ ไม่แปลกอะไรเลย
นี่ยังไม่นับว่าถ้าเกิดพวกรับจองรู้กันกับขนส่งแบบที่คุณตั้งข้อสงสัยนะ (อันนี้ถึงใช้ Robot ก็คงไม่ทัน 55555)

ประมาณนี้ครับ  ที่ไม่ได้เพราะช้ากว่าที่จ้างเค้าจองมันเลนขึ้นว่าเลขคุณใช้งานไปแล้ว

เสริมนิดนึงโปรแกรมหาซื้อได้เลยไม่ต้องมานั่งเขียน

สามารถ set เป็นชุดข้อมุลไว้ก่อน ถึงเวลายิงตุ้มๆเข้าไป 32 วิ นี่ช้ามากๆ

ส่วนเรื่องสิทธิพิเศษมีอยู่เหมือนเดิม แล้วแต่จะเข้าไปทางไหน

ออฟไลน์ HHHsung

ที่มาของการประมูล สาเหตุมาจากอะไร ที่นีเมืองไทยครับ......

ออฟไลน์ Narak-Man

พวกจองทะเบียนน่าจะใช้bot และตำแหน่งเครื่องคอมที่ใช้จองก็น่าจะอยู่ในserverขนส่ง ช่วงที่ระบบล่มเข้าไม่ได้พวกbotก็เข้าไปล็อคเลขได้ตามปกติครับ นั่งกดเลขที่บ้านต้องโชคดีจริงๆ ช่วงผมจองหมวด 9กก กว่าจะเข้าเว็บได้ก็บ่ายโมงครึ่ง เลขที่จะเอาก็โดนจองไปหมดแล้ว T T

ออฟไลน์ adiPureII

มีรู้กันข้างในไหมไม่รู้ แต่จะบอกว่าวิธีกรอกของคุณมากช้ามากครับ

ผมนั่งจองสัปดาห์ก่อน ศึกษา Pattern ช่องการกรอกข้อมูลการจอง
มีสลับช่อง ชื่อ กับ เลขบัตร
ยี่ห้อ ตัวถัง เบอร์โทร จะสุ่มสลับกัน

มีเวลาวันเดียว (เพราะถึงหมวด+กลุ่มเลขที่อยากได้ )
นั่งไล่ Pattern ทำ Macro keyboard
พอถึงเวลา เปิดจอ ดู Pattern แล้วกดปุ่ม สามารถกรอกทุกอย่างได้ใน 1-2 วิ
พร้อมกด Enter 2 ที กดยืนยันจองเสร็จสรรพ

ถ้าเพจรับจอง น่าจะใช้วิธีที่ล้ำกว่านั้น เขียนพวก Pyton อ่านคำแล้วกรอกตามช่องให้เสร็จสรรพ
แล้วส่งเลขเลย แบบนี้ไม่เกิน 0.5 วิ น่าจะเรียบร้อย

ออฟไลน์ mew123765

มีรู้กันข้างในไหมไม่รู้ แต่จะบอกว่าวิธีกรอกของคุณมากช้ามากครับ

ผมนั่งจองสัปดาห์ก่อน ศึกษา Pattern ช่องการกรอกข้อมูลการจอง
มีสลับช่อง ชื่อ กับ เลขบัตร
ยี่ห้อ ตัวถัง เบอร์โทร จะสุ่มสลับกัน

มีเวลาวันเดียว (เพราะถึงหมวด+กลุ่มเลขที่อยากได้ )
นั่งไล่ Pattern ทำ Macro keyboard
พอถึงเวลา เปิดจอ ดู Pattern แล้วกดปุ่ม สามารถกรอกทุกอย่างได้ใน 1-2 วิ
พร้อมกด Enter 2 ที กดยืนยันจองเสร็จสรรพ

ถ้าเพจรับจอง น่าจะใช้วิธีที่ล้ำกว่านั้น เขียนพวก Pyton อ่านคำแล้วกรอกตามช่องให้เสร็จสรรพ
แล้วส่งเลขเลย แบบนี้ไม่เกิน 0.5 วิ น่าจะเรียบร้อย

นี่แหละครับ ใช้ Python เขียนดึง selenium มาใช้ หา Keyword (ถึงช่องสลับแต่ชื่อของช่องใน Code มันชื่อเดิม) เจอแล้วกรอกในเสี้ยววินาที Code พวกนี้สั้นมากๆ ไม่กี่บรรทัดเสร็จ เร็วด้วย
คนกรอกจองเองยังไงก็สู้ robot ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
กระทู้เปิดโลกเลยครับ ดีใจที่ยอมเสียตังค์ใช้บริการ แต่โชคเข้าข้างได้หมวดสวยกว่าราคาที่ตกลงจ่ายไป

ออฟไลน์ XyteBlaster

ตาม คห ด้านบนทุกประการครับ นอกจากจะใช้เส้นล็อกกันภายในแล้ว

พวกเพจที่ใช้บอท คีย์ให้ เอาจริง ๆ คนเรียนคอม น่าจะเขียนเองได้กันเกือบทุกคนแหละครับ

ผมให้เต็มที่ 1 วินาที ก็เสร็จแล้วครับ