ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอู่ BMW โซนกรุงเทพตะวันออกด้วยค่ะ  (อ่าน 8011 ครั้ง)

ออฟไลน์ DayByDay

• Newbie
  • *
***รับทุกคำแนะนำและไม่มาดราม่าภายหลังแน่นอนค่ะ เพราะไม่อยากให้ผู้แนะนำหนักใจค่ะ***

ขอความกรุณาอยากให้ช่วยแนะนำอู่รถยนต์ซ่อม BMW โดยเฉพาะทางโซนนี้ให้ด้วยค่ะ อยู่โซนกรุงเทพ-ตะวันออก ศรีนครินทร์ สวนหลวง ประเวศ หัวตะเข้ ค่ะ
ขอเน้นที่ความน่าเชื่อถือ ตรงไปตรงมา ราคาสมเหตุสมผล ไม่มีเคยประวัติที่เสียหายต่อลูกค้าค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2020, 02:30:19 โดย DayByDay »

ออนไลน์ tom46

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำอู่ BMW โซนกรุงเทพตะวันออกด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 08:48:28 »
ผมรู้จักแต่อู่เล็กๆ ซ่อมแต่รถรุ่นเก่าๆหน่อยละครับ พวกตัวใหม่ๆยังไม่ค่อยเห็นเข้ามาทำที่อู่ที่ผมซ่อมเท่าไร

ของผมจะทำที่ซอยลาดพร้าว 71 แยกสังคมสงเคราะห์ 13 อู่อยู่ตรงหน้าป้ายแยกเลยครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ช่วยแนะนำอู่ BMW โซนกรุงเทพตะวันออกด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 10:40:29 »
ตามโจทย์ ลาดพร้าว 80 อาจจะยังตะวันออกไม่พอ แต่ถ้ารับได้ ขับเข้าไปถึงแยก 22 มีสองตัวเลือก คือเลยตรงไปอีกหน่อย มีอู่นึงอยู่ทางซ้าย หรือเลี้ยวขวาเข้าแยก 22 ไประยะหนึ่งก็มีอีกอู่หนึ่งครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 11:03:05 »
ผมรู้จักแต่อู่เล็กๆ ซ่อมแต่รถรุ่นเก่าๆหน่อยละครับ พวกตัวใหม่ๆยังไม่ค่อยเห็นเข้ามาทำที่อู่ที่ผมซ่อมเท่าไร

ของผมจะทำที่ซอยลาดพร้าว 71 แยกสังคมสงเคราะห์ 13 อู่อยู่ตรงหน้าป้ายแยกเลยครับ

ขอบคุณค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 11:04:41 »

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ paulmerc

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 13:29:14 »
ผมอยู่เลียบด่วนนะครับ  เอารถเข้าอยู่หลายอู่ครับ

1.  BM Pro  นวลจันทร์  อู่มาตรฐาน งานซ่อมบำรุงรักษาปกติทำได้ ระบบดีช่างมารยาทดี
2.  37 Garage  สุคนธสวัสดิ์ 8  อู่นี้ทำได้ทั้ง Mini และ BM  Service บำรุงรักษาทั่วไปได้  ราคาแอบแพงตามมาตรฐาน MINI
3. อู่ช่างแอ๊ด ลาดพร้าว ลาดพร้าว 71 ใกล้ๆ วิชาญการช่าง  ทำได้ทั้งงานหนักงานเบา ฝีมือดีงานดี แต่ลูกค้าต้องใจเย็นเพราะอู่เล็ก รับรถได้ทีละ 2 คัน และช่างทำนาน
4. T3  ทำตั้งแต่สมัยอยู่ติดถนนบางนาตราด ตอนนั้นยังไม่ดังมาก งานดีเรียบร้อย  ตอนนี้ย้ายไปอยู่ในซอยตรงโลตัสเยื้อง mega บางนา  มีรถเข้าเยอะ งานไม่ละเอียดเท่าเดิม แต่ก็ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ

ทีนี้พวกงานซ่อมใหญ่ ผมเอาเข้าที่อื่นครับ เช่น

- เกียร์  ผมพึ่งทำเกียร์ เปลี่ยนโซลินอย แผงวงจรสักอย่างในเกียร + น้ำมันเกียร์  ที่ที่โช้ค โค้ดดิ้ง ตรงข้ามโรงกษาปณ์ครับ งานดี มีฝีมือ ชำนาญเรื่องเกียร์
- ถ้าอู่ที่ทำงานหนักๆได้  มีช่างวีราชพฤกษ์ อันนี้งานจบงานดี แต่เป็นอู่บ้านๆ ระบบบริหารจัดการยังไม่ได้มีมาตรฐานมาก ต้องตามงานกันนิดนึงครับ

อู่มีเยอะครับ แต่ให้คำแนะนำเท่านี้ก่อนละกัน
ชอบซื้อรถ แต่งรถ เปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ ครับ

2020  -  Toyota Sienta
2017  -  Mini Cooper Coupe
2011  -  Benz Ecoupe C207
2006  -  BMW 320ise E90
2005  -  Mini Cooper S R53 MT
2012  -  Honda Jazz GE
2010  -  Honda Civic FD
2003  -  BMW 330I E46

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 20:58:37 »
ผมอยู่เลียบด่วนนะครับ  เอารถเข้าอยู่หลายอู่ครับ

1.  BM Pro  นวลจันทร์  อู่มาตรฐาน งานซ่อมบำรุงรักษาปกติทำได้ ระบบดีช่างมารยาทดี
2.  37 Garage  สุคนธสวัสดิ์ 8  อู่นี้ทำได้ทั้ง Mini และ BM  Service บำรุงรักษาทั่วไปได้  ราคาแอบแพงตามมาตรฐาน MINI
3. อู่ช่างแอ๊ด ลาดพร้าว ลาดพร้าว 71 ใกล้ๆ วิชาญการช่าง  ทำได้ทั้งงานหนักงานเบา ฝีมือดีงานดี แต่ลูกค้าต้องใจเย็นเพราะอู่เล็ก รับรถได้ทีละ 2 คัน และช่างทำนาน
4. T3  ทำตั้งแต่สมัยอยู่ติดถนนบางนาตราด ตอนนั้นยังไม่ดังมาก งานดีเรียบร้อย  ตอนนี้ย้ายไปอยู่ในซอยตรงโลตัสเยื้อง mega บางนา  มีรถเข้าเยอะ งานไม่ละเอียดเท่าเดิม แต่ก็ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ

ทีนี้พวกงานซ่อมใหญ่ ผมเอาเข้าที่อื่นครับ เช่น

- เกียร์  ผมพึ่งทำเกียร์ เปลี่ยนโซลินอย แผงวงจรสักอย่างในเกียร + น้ำมันเกียร์  ที่ที่โช้ค โค้ดดิ้ง ตรงข้ามโรงกษาปณ์ครับ งานดี มีฝีมือ ชำนาญเรื่องเกียร์
- ถ้าอู่ที่ทำงานหนักๆได้  มีช่างวีราชพฤกษ์ อันนี้งานจบงานดี แต่เป็นอู่บ้านๆ ระบบบริหารจัดการยังไม่ได้มีมาตรฐานมาก ต้องตามงานกันนิดนึงครับ

อู่มีเยอะครับ แต่ให้คำแนะนำเท่านี้ก่อนละกัน

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ DeSatan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 08:56:18 »

สนใจอู่ที่ทำเกียร์ครับ รถผมแสนกิโลยังไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เลย รบกวนขอชื่อและพิกัดชัดเจนได้มั้ยครับ สะดวจหลังไมล์มาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2020, 07:48:06 »
เน้นน่าเชื่อถือ เข้า bm บางนา ของช่างบุญมา ได้ครับ อยู่ฝั่งขาเข้า ไกล้ๆสะพานกลับรถเซนทรัลบางนา อู่ใหญ่ดูดี งานดีเปิดมานานกว่า 20ปี ราคาน้องๆศูนย์บริการ
ส่วนประวัติเสียหายกับลูกค้า ผมกล้าบอกเลยว่าอู่ทุกอู่ที่เปิดมานาน ไม่ว่าจะเก่งแค่ไหน ต้องมีแผลทั้งหมด อู่ที่ไม่เคยมีประวัติเสีคืออู่เพิ่งเปิดใหม่ๆ ลูกค้าน้อยเท่านั่นครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2020, 14:38:20 »
เน้นน่าเชื่อถือ เข้า bm บางนา ของช่างบุญมา ได้ครับ อยู่ฝั่งขาเข้า ไกล้ๆสะพานกลับรถเซนทรัลบางนา อู่ใหญ่ดูดี งานดีเปิดมานานกว่า 20ปี ราคาน้องๆศูนย์บริการ
ส่วนประวัติเสียหายกับลูกค้า ผมกล้าบอกเลยว่าอู่ทุกอู่ที่เปิดมานาน ไม่ว่าจะเก่งแค่ไหน ต้องมีแผลทั้งหมด อู่ที่ไม่เคยมีประวัติเสีคืออู่เพิ่งเปิดใหม่ๆ ลูกค้าน้อยเท่านั่นครับ

ขอบคุณมากๆค่า