ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยใช้/เคยได้ยินฟิล์มเซรามิก Glasia บ้างครับ  (อ่าน 15062 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigtae

• Newbie
  • *
พอดีจอง CX5 แล้วเซลส์แถมฟิล์มเป็นยี่ห้อ Glasia เซรามิก ส่วนตัวไม่เคยได้ยินแบรนด์นี้มาก่อน แต่เซลส์แจ้งว่าเป็นเครือเดียวกับ Lamina นำเข้า

เลยอยากถามสมาชิกทุกท่านว่ามีท่านใดเคยใช้ / ได้ยิน Feedback ของฟิล์มตัวนี้บ้างครับ

ปล. ถ้าไม่เอาฟิล์มแลกส่วนลดเงินสดได้ 4 พันบาทครับ

ออฟไลน์ Sweetez

• Newbie
  • *
เคยติดต่อเซลเจ้าหนึ่ง เค้าก็แถมฟิล์มยี่ห้อนี้แหละ ซึ่งเราก็ไม่รู้จักและไม่เคยได้ยินมาก่อน แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจยี่ห้อนี้เท่าไหร่ แต่ไม่ได้มหมายความว่ามันไม่ดีเพราะส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ เลยไปออกกับเซลที่ออก lamina ceramic แทน 555

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ไม่เคยเห็นและได้ยินครับ
ไม่มั่นใจก็ขอส่วนลดหาติดเองครับ เซริมิก หมื่นกว่าๆ พอมี พวกลามิน่าเซรามิกฯลฯ

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
ผมก็เคยโดนแบบนี้  แถมยี่ห้อโนเนมเซลบอกว่า OEM เหมือนวีคูล  ท้ายสุดเสียเงินและเวลาไปลอกทิ้งติดใหม่อีก  คิดว่าขอเป็นส่วนลดไปติดยี่ห้อดีหน่อยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
เป็นผู้นำเข้าเดียวกับ Lamina อยู่ในเครือเดียวกันครับ ตามที่เซลล์แจ้งมาเลยครับ
ผมได้แถมมาเหมือนกัน ติดที่ความเข้ม 60 บานหน้า + รอบคัน คุณภาพไม่ขี้เหร่ครับผม

แต่ถ้าจะให้เทียบกับอีกคันที่ติด American Black Crystal ของ AA หรือ
CTX ของ Lamina เองก็ตามที่ขายกันเป็นหมื่น ยี่ห้อ Glasia ยังถือว่าด้อยกว่าครับ
ราคาตามคุณภาพครับ

ออฟไลน์ tpst95

• Newbie
  • *
เป็นผู้นำเข้าเดียวกับ Lamina อยู่ในเครือเดียวกันครับ ตามที่เซลล์แจ้งมาเลยครับ
ผมได้แถมมาเหมือนกัน ติดที่ความเข้ม 60 บานหน้า + รอบคัน คุณภาพไม่ขี้เหร่ครับผม

แต่ถ้าจะให้เทียบกับอีกคันที่ติด American Black Crystal ของ AA หรือ
CTX ของ Lamina เองก็ตามที่ขายกันเป็นหมื่น ยี่ห้อ Glasia ยังถือว่าด้อยกว่าครับ
ราคาตามคุณภาพครับ
บ้านหน้า 60 ถ้าขับที่แสงน้อย ยังมองชัดมั้ยครับ รุ่นนี้