ผู้เขียน หัวข้อ: จนถึงตอนนี้...ผมก็ยังไม่เคยเห็น MG-Extender วิ่งบนถนนเลยแม้แต่ครั้งเดียว  (อ่าน 15979 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
นับตั้งแต่มันเปิดตัวมาจนถึงตอนนี้ก็หลายเดือน ผมยังไม่เคยเห็นมันวิ่งบนถนนแบบตัวเป็นๆเลยสักที

หรือแม้แต่วิ่ง Test Drive ก็ยังไม่เห็นเลยจริงๆ เคยเห็นเต็มที่ตอนที่เขาเอามาจัดบู๊ทในห้างแถวบ้าน

ว่ากันตามตรงตรงๆรถปิคอัพในบ้านเรายังไงมันก็น่าจะขายได้บ้าง พอได้เห็นบ้าง แต่นี้ไม่มีเลย แปลกมาก

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นเคยได้เห็นมันวิ่งในแบบเจ้าของขับเองบนถนนกันบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

เคยเจอป้ายแดงสองสามคันอยู่นะครับ ในปั๊มน้ำมันบ้าง บนถนนบ้าง แต่น้อยมากจริงๆ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เคยเห็นตัว top อยู่ครั้งนึงครับ...ครั้งเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ Sit: )

เจอ 1 คันครับ
ตัวจริงดูดีกว่าในรูปจาก web

ออฟไลน์ PC CK

เคยเจอคันนึงครับ
และเคยไปดูที่ศูนย์มารอบนึงตอนไปลองhs
ตัวจริงคันใหญ่ดีครับ

ออฟไลน์ Jacob

ต้องงงด้วยเหรอครับ ขายได้สิแปลก

ออฟไลน์ Fly to dream

เจอจังหวัด​ทางใต้หลายคันแล้วครับ ช่วงกลับปีใหม่เจออยู่สอง สามคัน ป้ายดำแล้วด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Devil13

แถวที่ผมอยู่ไม่มีเลยครับ เจอแต่แรพเตอร์ 8)

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
เคยเจอรถทดสอบทะเบียน TC วิ่งจากแยกหนองใหญ่-แกลง ตอนประมาณสี่ทุ่ม
ทีแรกคิดว่ารถอะไรตามหลังมาแล้วแซงไปอย่างเร็ว เลยขับตามวิ่งยืนพื้น 120 กม./ชม. ช่วงเร็ว ๆ  150-160 กม./ชม.ได้

ออฟไลน์ whoami

ผมเคยเจอครับ ขับแซงเลยมองว่าใครกันนะช่างกล้าซื้อ

พอมองด้านข้าง อ้อ รถ test drive นี่เอง  ::)

ออฟไลน์ palma

พบ 1 คัน สีขาว เพชรเกษม ช่วงราชบุรี เข้า กทม. เมื่อวานเย็นครับ ป้ายแดง ไม่รู้รถ test ไหม
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
โซนระยองเห็นเยอะอยู่ครับ อาจเพราะใกล้โรงงาน อาจเป็นรถเทสหรืออะไร

ออฟไลน์ alpha14

ไม่เคยเห็นเช่นกันครับ แอบสงสัยอยู่ เขาเอาไปใช้กันที่ไหน? หรือจะเอาไปวิ่งในป่าเขาลำเนาไพร แบบในโฆษณา เคยเห็นตัวเป็นๆที่โชว์รูม บนถนนนี่ไม่เห็นเลยตั้งแต่เปิดตัว แล้วแบบนี้จะยังขายกันต่อไปอ๊ะป่าว

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เคยเจอคันนึงคับ แต่งเต็มสูตร "วัยวุ่นสร้างตัว"

ออฟไลน์ a.peerapong

คนไทยยังไม่ให้ราคาเท่ารถยี่ปุ่น ซึ่งยี่ปุ่นเค้าทำมานาน ...เอาราคาสู้เหมือนกลุ่่มเก๋ง/suv MG เลยครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

จังหวัดบ้านนอกที่ผมอยู่เห็น 2 คันแล้วหละ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Ao_Chosi

ผมอยู่จันทบุรี เห็น 2 ครั้งครับ
กับเห็นอีก 1 คัน ตอนขับกลับบ้านที่ปทุม บนมอเตอร์เวย์ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมเคยเจอครับ ขับแซงเลยมองว่าใครกันนะช่างกล้าซื้อ

พอมองด้านข้าง อ้อ รถ test drive นี่เอง  ::)
ขำอันนี้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ GOBBS

เห็นรถเทส 2 คันที่ระยอง
และเห็นแถวบ้าน พระประแดงคันนึง
...ตั้งแต่เปิดตัวมาก็เห็นเท่านี้ละครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ holidayaholic

เคยเห็นคันเดียว แถวบางบอนครับ ;D

ออฟไลน์ SM.

เคยเห็นแถวระยองครับ แต่ใน กทม. ยังไม่เคยจริงๆ

ออฟไลน์ I_AM_M

ต้องงงด้วยเหรอครับ ขายได้สิแปลก
555 เห็นแต่จอดหน้าศูนย์ครับ

ออนไลน์ Lammerison

• Sr. Member
เห็นวิ่งอยู่คันนึง จาก สระแก้ว มุ่งหน้ากบินทรบุรี ครับ ป้ายแดง

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
อยู่อยู่อุบลฯ เจอทีมเฮียบิณฑ์แกใช้อยู่ 2-3 คันสามเดือนช่วงน้ำท่วม เพราะแกกลับก็ไม่เห็นอีกเลย  :) :D :D
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
+1 ไม่เคยเห็นบนถนนเลยครับ ส่วนตัวผมว่าราคาโหดไปครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ความน่าซื้อของ ตัว 4 ประตูไม่ค่อยมี เพราะไม่ได้ถูกกว่ายี่ห้ออื่นมากมายเท่าไหร่ ยิ่งเจ้าตลาดหรือยี่ห้อรองมีส่วนลดเยอะอีก...

ตัวแคปเตี้ยยังว่าถูกกว่าเจ้าอื่นหน่อย ราคาเท่าตอนเดียว

แคปยกสูง เกียร์ออโต้ ราคา 7.1 แสนนี่ที่จริงเหมือนจะน่าซื้อนะ ดีกว่า Revo Smartcab Z AT ตรงมี ESP กับดิสก์เบรค 4 ล้อ

แต่ก็นั่นหละ เจ้านึงมีความน่าไว้วางใจแต่ไม่มีระบบความปลอดภัย อีกเจ้านึงมีระบบความปลอดภัยแต่ไม่มีความน่าไว้วางใจ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V