ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Chevrolet Captiva 1.5 TURBO LS : 869,000 บาท //  (อ่าน 7389 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป All NEW Chevrolet Captiva 1.5 TURBO LS
(5 ที่นั่ง) : 869,000 บาท ภาพภายนอก - ภายในห้องโดยสาร พร้อมคลิป
อัตราเร่ง 0-100 km/h

ชมภาพ - อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-short-review-chevrolet-captiva-ls-869000/

ออฟไลน์ piccom

• Newbie
  • *
เป็นรถที่ คุ้มค่าระดับกลางๆ ดีครับ ขอให้ยอดขายเยอะๆ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นรถที่ถ่ายรูปแล้วไม่ขึ้นเลยดูเล็กไปหมด

ทั้งที่ตัวจริงก็ใหญ่โตเลย   ขับบนถนนก็ดูดีใช้ได้ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ recycleman

ถ้ามันเป็นเชฟที่เป็นเชฟแท้ๆราคานี้ก็น่าสนอยู่

ออฟไลน์ Magl

อืดไปหน่อย คันจริงเห็นครั้งเดียว ใหญ่อยู่ แต่ทรงแปลกๆ

"แสดงความคิดเห็นได้ที่นี่ >>" ยังไม่ได้ใส่ลิ้งค์นะครับ

ออฟไลน์ toonze

รูปร่างมันแปลงๆดูเล็กๆ ยังไงไม่รู้ทั้งที่ใหญ่

ออฟไลน์ Auto

ราคากับตัวรถน่าซื้อมากครับ    แต่พอเจอ  แบรนด์  เชฟโรเลต    ทำให้เปลี่ยนใจได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ AkE

หน้าตารถตัวจริงโอเคนะครับแต่เครื่องหงอยมาก น่าสงสารขายเงียบมาก

ออฟไลน์ V221

รถจีนแปะตราChevราคานี้ ออปชั่นแบบนี้คงจะลำบากเพราะศูนย์Chevก็ไม่ได้ดีอะไร ราคาพอๆกับMGแต่เครื่องแรงน้อยกว่า ออปชั่นด้อยกว่า แจ้งเกิดน่าจะยากครับแบบนี้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Krongbun

ดันเป็น chev นี่สิ ศูนย์ไม่น่าไว้ใจเลย
ตัวรถกับ Option เทียบกับราคา คุ้มมาก  :-X

ออฟไลน์ Newhang

ตั้งราคามาผิด

ออฟไลน์ CNX

ขอบคุณครับ
รถสวยห้องโดยสารนั่งสบาย ค่าดูแลการเช็คระยะจากเวปChevไม่สูงนัก ยกเว้นน้ำมันเกียร์CVT หลังหมดการรับประกันถ้าใช้ตัวทดแทนจะถูกลงมาเป็นหลักร้อยบาท
ถ้าใส่ยาง225-65-17 จะดูหล่อขึ้นเลย แต่อัตราสิ้นเปลืองคงแย่ลงกว่าที่HLMทดสอบไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2020, 08:47:12 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Tien.W

กรองเกียร์ ก็แพงนะ ปกติ กรอง CVT จะอยู่สัก 300 กว่าบาท สำหรับ Nissan ครับ

ค่าย Chev นี่ สมัยใช้ Optra ศูนย์บริการเป็นอะไรที่สยองขวัญมาก รถเยอะ งานช้า แก้อะไรไม่เคยจบ เคลมอะไรก็ไม่เคยได้ สยองกว่า มาสด้า อีกครับ อีกประเด็น ก็คือ ความทนทานของอะไหล่ทั้งหลายนี่แหละ หลายชิ้นอายุสั้นจนน่าแปลกใจ (ยุคนั้น made by korea มั้ง)

ออฟไลน์ indomethacin2009

• Jr. Member
  • **
เห็นปุ่ม เปิด ปิด ระบบช่วยการทรงตัว ไปติดตั้งอยู่ทางฝั่งผู้โดยสารแล้วขัดความรุ้สึกยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ CHANOM

พอราคานี้แล้ว ตัวรถดูคุ้มค่าขึ้นเยอะเลยนะคะ
ใจคอทาง Chev จะกลับไปขาย 999,000 จริงๆหรอคะ ^^"
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ AboveGod

ถ้ารถไม่เต็มบ้านซื้อแล้วนะเนี่ย

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
อืด และกินจุไปหน่อย ถ้าจำไม่ผิด ตัวเครื่องนี้เติมได้แค่ E10 ด้วย ถ้าจะเอา 5 ที่นั่ง MG HS คุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ bingoman

ขอบายครับ รถจีนเอามาทำต่อแบบนี้แล้วขายถูกๆ

ถ้าเอารถอเมริกันหรือรถเกาหลีมาทำต่อ จะน่าสนใจกว่ามากกกกกกก

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ถ้าหน้าตาแบบนี้ แต่ราคาและรุ่นยี่ห้อเป็น ซูซูกิ เออติก้า ผมว่าขายดีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Myprecious

• Full Member
ขอบคุณครับ
รถสวยห้องโดยสารนั่งสบาย ค่าดูแลการเช็คระยะจากเวปChevไม่สูงนัก ยกเว้นน้ำมันเกียร์CVT หลังหมดการรับประกันถ้าใช้ตัวทดแทนจะถูกลงมาเป็นหลักร้อยบาท
ถ้าใส่ยาง225-65-17 จะดูหล่อขึ้นเลย แต่อัตราสิ้นเปลืองคงแย่ลงกว่าที่HLMทดสอบไว้
ค่าดูแลรักษาตามนี้อาจดูไม่สูงนัก แต่นอกเหนือจากนี้พวกระบบไฟ เครื่องยนต์ ก็ไม่ต่ำนะครับ ผมเคยขับcruze ยางแท่นเครื่องสองตัวหมื่นกว่าบาท ของเทียบของทดแทนบางชิ้นก็ไม่มีครับ ยิ่งCaptivaตัวนี้ไม่ใช่รถที่ใช้กันแพร่หลายในหลายๆประเทศด้วย คงหาอะหลั่ยทดแทนยากครับ

ออฟไลน์ SM.

Chev บ้านเรา เหมือนทำอะไรก็ไม่ดีซักอย่าง ผมว่าอาจจะต้องคิดใหม่ ทำใหม่แล้วนะ