ผู้เขียน หัวข้อ: ม.ร.ว. ถนัดศรี สวีสดิวัตน์ เคยลงรายการขับรถแข่งด้วยครับ  (อ่าน 3340 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
หืม โลซานไปสต็อกโฮม  2000 กิโลเมตรเลยนะครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Sit: )

ขอบคุณที่แชร์มา
ไม่เคยรับทราบเลย เพราะเกิดไม่ทัน

ออฟไลน์ Tien.W

บทสัมภาษณ์ เรื่องขับ Maserati แล้วมีปิคอัพมาท้าแข่ง น่าจะเคยอ่านผ่านตามานานมากละ

ตอนนั้น ไม่รู้หรอกว่า ท่านเคยขับแข่งด้วย รู้แต่ว่า เอา Maserati ยุคนั้นอยู่ ก็ฝีมือไม่ธรรมดา ล่ะครับ

............

ยุคเปิดเสรี รถนำเข้า

สวีเดน มอเตอร์ ที่เป็นตัวแทนขาย วอลโว่ ในไทย ได้สั่งนำเข้า Jeep / Maserati เข้ามาขายครับ

ผมชอบ Maserati ยุคนั้นนะ รถมันน่าเกลียดดี มองแล้วไม่รู้ว่า มันคือรถอะไร เหมือนญี่ปุ่นเก่าๆอะไรสักคัน แต่คนที่จะควบมันได้ ต้องมือถึง เอามันอยู่ เพราะตัวช่วยแทบไม่มีเลย เคยมีโอกาสได้ขับครั้งนึง พวงมาลัยหนักมาก เบรคหนักมาก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2020, 16:33:42 โดย Tien.W »

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
จำได้เลาๆว่าเคยฟังรายการวิทยุท่านสมัย 20 ปีที่แล้ว ท่านเล่าเรื่องปิดถนนราชดำเนินดูรถแข่งช่วงหลัง 2475 รถแข่งวิ่งด้วยความเร็ว 80 Km/h คนสมัยนั้นอุทานว่า ... แหม มันเร็วซะจนมองไม่ทัน..!!

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณที่แชร์ครับ