ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Jazz RS+ ซื้อตอนนี้ ok มั้ยครับ  (อ่าน 14104 ครั้ง)

ออฟไลน์ suparkit

• Newbie
  • *
สนใจ Jazz RS+ ซื้อตอนนี้ ok มั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 13:10:40 »
สนใจ Jazz RS+ ซื้อตอนนี้ ok มั้ยครับ ปลายโมเดลแล้ว
ชอบรถ 5 ประตู พับเบาะแถว 2 ได้เรียบ
ควรได้ของแถม หรือเงือนไขอะไรบ้าง (แนะนำเซลได้)
ได้ข่าวว่า honda จะไม่ทำตลาด jazz ตัวใหม่ (จะได้ไม่ต้องรอ)
ข้อมูล เป็นอย่างไรบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: สนใจ Jazz RS+ ซื้อตอนนี้ ok มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 13:46:13 »
ผมไม่โอเคกับตัวรถนะครับ​  ตอนนี้สองปีกับสี่หมื่นโล

เสียงเข้าเยอะไปเยอะ​ ขับ​ 100เดียว​ ตะเบ็งคุยกับคนข้างหลังแล้วครับ​

เกียร์บางทีเอ๋อ​ๆ​  ลากไปสามพันรอบแต่วิ่ง​  80​ บ่อยมากต้องถอนเท้าออกเหยียบใหม่​

ตอนนี้วิ่งซัก​ 1800-1900  รอบได้ยินเสียงสายพานเกียร์​ดังคร่อกๆๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mongolias

Re: สนใจ Jazz RS+ ซื้อตอนนี้ ok มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 13:53:29 »
ผมเชื่อว่า Jazz จะยังมานะครับ แต่อาจจะเป็น City 5 ประตู
ส่วนตัวถ้าผมจะซื้อโฉมปัจจุบัน ผมว่ามันจะน่าซื้อเพราะ MT นี่แหละครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 13:54:58 »
ผมเฉยๆ กับรถพับเบาะเรียบนะ ผมใช้ต้องแต่รถพับเบาะไม่ได้ จนถึงรถที่พับได้แต่ไม่เรียบ ก็ไม่ได้ถวิลหาอะไร
ผมให้น้ำหนักกับอย่างอื่นมากกว่า
ถ้าจะให้ซื้อรถเก่าที่จะตกรุ่นขนาดนี้ ขอส่วนลดสัก 1 แสน ค่อยน่าคิดครับ

ออนไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 14:19:34 »
ไม่รู้ซิ บอกไม่ถูกเรื่อง New Jazz

ผมว่า อาจจะไม่มี New Jazz จริงๆ เพราะดู Fit ตัว Japan แล้ว บอกเลยว่า ซื้อตัวเก่ายังดีกว่า ทั้งหน้าตา การตกแต่งภายใน มันออกแนว Freed มากกว่า Jazz นะ

แต่อาจจะในชื่อใหม่

ถ้าวันนี้ซื้อ หรือ ต้องใช้รถ ผมว่าซื้อได้เลย ครับ

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 15:33:30 »
ผมเฉยๆ กับรถพับเบาะเรียบนะ ผมใช้ต้องแต่รถพับเบาะไม่ได้ จนถึงรถที่พับได้แต่ไม่เรียบ ก็ไม่ได้ถวิลหาอะไร
ผมให้น้ำหนักกับอย่างอื่นมากกว่า
ถ้าจะให้ซื้อรถเก่าที่จะตกรุ่นขนาดนี้ ขอส่วนลดสัก 1 แสน ค่อยน่าคิดครับ
ถ้าใช้รถ size เล็กแล้วขนจักรยาน ... Jazz ที่พับเบาะเรียบได้จะใส่ rack จักรยานภายในได้ครับ HB ขนาดเล็กคันอื่นทำไม่ได้ครับ
ผมเปลื่ยนจาก GD มาใช้ 2 นี่แอบเซ็งเลยนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 15:59:03 »
ผมขับตัวv+ อยู่ โดยรวมมันไม่ได้น่าพิศมัยอะไรขนาดนั้น ช่วงล่างขับเร็วแล้วไม่โอเคเท่าไร ไม่ได้ต่างกับขับวีออสตัวปี2009ที่เก่ากว่าเลย

การเก็บเสียงก็ทำได้ไม่ดีนัก โดยเฉพาะเสียงลมนี่ขับสัก100ขึ้นก็ได้สัมผัสกันแบบเต็มอิ่มแล้ว

แต่ถ้าไม่คิดไรมากก็ใช้ได้อยู่ครับ อย่างน้อยรูปทรงและความอเนกประสงค์เฉพาะตัวของมันก็ยังเป็นจุดขายได้ดีอยู่นะ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 18:09:08 »
ถ้าไม่มาจริงๆ คงลากขายเหมือนวีออสไปก่อน
ดอกเบี้ยตอนนี้ 0.99% ส่วนลด 50,000++

แต่ก็มีข่าวว่าขายเท่าที่สต็อก ยังไงลองเข้ากลุ่ม เพจ ในเฟสบุ๊คเพื่ออัพเดทเรื่อยเอาครับ
จะได้ไม่เสียดาย

ออฟไลน์ lay

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 18:20:27 »
ที่ศูนย์ร้อยเอ็ดขึ้นป้ายลด1แสน  ของแถมอีกเพียบครับ  ผมยังไม่สนใจเลยครับ  ...อยากลองอัลเมร่า555  แต่ถ้าถามว่าใช้ดีไหม  ดีมากครับ..5ปี1แสนกม. ไม่เคยเสียไม่เคยซ่อม  ขายต่อง่ายมาก (ผมขายไป2วันนี้เอง...(310000บาทตัวv)...พรุ่งนี้รับรถใหม่แฮะๆ...เพิ่มเงินอีกนิดเดียว!!!

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 18:34:05 »
รอข่าวยืนยันก่อน ว่าไม่มีแล้วจริงๆค่อยซื้อ

ถ้าเป็นตัวปีสุดท้าย เวลาคนซ์้อต่อได้ราคาดี มันจะมีพวกตามหารถปีสุดท้าย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 22:58:15 »
รอข่าวยืนยันก่อน ว่าไม่มีแล้วจริงๆค่อยซื้อ

ถ้าเป็นตัวปีสุดท้าย เวลาคนซ์้อต่อได้ราคาดี มันจะมีพวกตามหารถปีสุดท้าย

ไม่มีจริงๆ ครับ ไม่ต้องรอข่าว เพราะ มี _city `แทน_

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2020, 23:52:00 »
พับเรียบไม่ค่อยเท่าไหร่ฮะ
ทีเด็ดจริงๆคือพับท่านี้ ใช้บ่อยมากๆๆ  :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 08:42:42 »
ใช้ Jazz GK ตัวนี้มาเข้าปีที่6 แต่วิ่งน้อยแค่ 5หมื่นกว่าโล
บอกเลยว่าคุ้มค่าและแฮปปี้มาก
ไม่เคยเสีย ไม่เคยซ่อม เข้าศูนย์เช็คระยะอย่างเดียว
ทำช่วงล่างแค่เปลี่ยนโช้คเป็น KYB SR กับใส่ล้อญี่ปุ่นแท้ขอบ 15 (เดิม SV ได้ล้อ16)
ขับดีกว่ารถเดิมๆแบบคนละเรื่อง
การพับเบาะแบบยกขึ้นใช้ประโยชน์ได้มากกว่าพับเบาะเรียบ

ถามว่าซื้อตอนนี้คุ้มมั้ย ผมว่ารอดูตัวใหม่ที่น่าจะมากลางปีนี้ก่อนค่อยตัดสินใจก้อได้ ถ้าไม่รีบ
1.0 Turbo น่าสนใจอยู่

ออฟไลน์ num_tm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:33:04 »
ถ้าพูดถึงรถ 5 ประตู ในคลาสนี้ ผมว่า Jazz เป็นรถ 5 ประตูที่โดดเด่นที่สุด ถึงจะไม่ดีที่สุดในทุกๆเรื่อง แต่ก็เพียบพร้อมทุกอย่างที่ควรมี ข้อด้อยมันปรับปรุงไขได้หมด

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:36:37 »
หลายๆที่ส่วนลดให้เยอะมากครับ วื้อตัว RS+ ได้ในราคาไม่ถึง 7แสน ผมว่าคุ้มมากๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 10:45:53 »
ผมว่าน่าสนใจมากๆ ถ้าไม่ติดเรื่องเสียงเข้ารถมากไปหน่อย