ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกล้องหน้ารถยนต์ งบประหยัด ไม่เกิน 2000 ด้วยครับ  (อ่าน 4334 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shanon007

• Newbie
  • *

ตามชื่อกระทู้เลยครับ ท่าน สมาชิค ไม่เอากล้องหลังนะครับ กล้องหน้ารถอย่างเดียวครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมใช้มาหลายตัว อยู่บนรถหลายคัน ไม่ว่าจะเป็น DAB205 (2K), Azdome GS63H (4K),Xiaomi 70 Mai Pro (2K), Xiaomi 70 Mai (FullHD) และรวมไปถึง GoPro และ Garmin

ถ้าราคาไม่เกิน 2 พัน ผมแนะนำ Xiaomi 70 Mai Pro ราคาเกือบๆ 2 พัน คุณภาพ vs ราคา vs ฟังก์ชั่น โอเคเท่าที่ใช้มา

ผมติดกล้องหลังอีกตัว ติดแยกนะ ไม่ใช่แบบหน้าพร้อมหลัง เป็น Xiaomi 70Mai เป็นแนว Hidden Cam เล็ก เบา ไม่สั่น ไม่มีจอ ต่อผ่าน Wifi ได้เลย

เคยใช้มาหลายตัว ไม่ว่าจะเป็น  ปัญหาที่เคยเจอมา คือ พวกมีเจอ หรือ พวกห้อยๆ แบบดูดกระจก หรือ ขายึดยาวๆ พอขับเร็วๆ มันจะสั่น

ที่สำคัญ ไอ้พวกราคา 4 พันขึ้น ไปยันหมื่น อย่าไปเสียตังครับ คุณภาพผมว่าสู้พวก 2-3 พัน หาตัวดีๆ ได้ในราคาแถวนี้

อันนี้ผมใช้ Garmin ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2020, 11:02:16 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ TeslaX

ของ proof ก็ดีนะ มี gps กลางคืนก็ชัดดี

ออฟไลน์ เต๋า AV

Anytek A100+
Xiaomi Mi Dash cam 1S
Proof PF 100

ที่ใช้อยู่
ลำดับความชัดจากมากสุดไปน้อยสุด

ออฟไลน์ deertesla

Anytek G66 เห็นราคาไม่แพงนะครับ ราคาไม่แพง https://www.lazada.co.th/products/anytek-g66-g66-touch-screen-full-hd-i161090580-s194560001.html?spm=a2o4m.cart.0.0.403761081AHsE7
ส่วนรีวิวตามนี้ครับ  เห็นแล้วราคากับคุณภาพยอมรับได้ครับ

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
Morestech M200  = 1500 บาท

ออฟไลน์ Redback

MI 70mai pro ครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ AboveGod

ออฟไลน์ PREM

มา +1 70mai Pro ครับ ชอบที่สุดคือขนาดเล็กไม่เกะกะสายตา
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mr_paisit

• Newbie
  • *
คุ้มสุดของปี 2019 ต้อง Blueskysea B1W ราคาประมาณ 15xx ฿ ไม่รวมเม็ม ประกัน 1 ปี หาซื้อได้จาก Online ชื่อดังทั่วไป
ข้อดี - เล็กกระทัดรัด ไม่แกะกะสายตา, มี wifi ในตัวดูผ่านมือถือ, แบตแบบคาซิเตอร์ ทนร้อนเหมาะสำหรับประเทศไทย
ข้อเสีย - ไม่มีจอ, เวลาดูต้องผ่าน wifi หรือต้องดึงเม็มออกมา บางคนที่ไม่รู้เรื่องเทคโนโลยีอาจทำไม่เป็น

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
70 mai pro หาโค้ตส่วนลดดีๆ มี 12xx 13xx

ออฟไลน์ Songchan

• Jr. Member
  • **
ที่ผมใช้อยู่  ANYTEK A3  Sensor Sony IMX... ภาพชัดมาดีทั้งกลางวัน กลางคืน

กำลังจะซื้ออีกตัวเช่นกันครับ เล็ง Xiaomi 70 Mai Pro กับ  VIOFO A119 V3  ใช้ Sensor Sony IMX335 ทั้ง 2 ตัว
ผมเน้นตัวที่ใช้ Sensor Sony ครับ  ภาพคมชัดจริงครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

Anytek ครับ ราคาตามงบ
ผมใช้มา 3 ปี ยังใช้งานได้ดีครับ

ออฟไลน์ Devil13

ไม่ได้ตามเทคโลโลยี สมัยนี้นะ
แต่ตอนผมซื้องบนี้ได้ G1W-C ตัวที่แบตเป็นคาปา ข้อดีคือ มันไม่ระเบิดไม่บวมเหมือนแบตทั่วไป
อย่าซื้อกับ thaidvrs ตอนนี้บริการหลังการขายแย่มากๆ

ออฟไลน์ Sit: )

70mai pro ภาพชัดนะครับ
แต่ผมชอบyi มากกว่าเพราะการติดตั้งที่ยืดหยุ่นกว่า ในขณะที่70mai pro ต้องแปะแนบกระจกเลย ผมใส่บางคันแล้วสะท้อน จะเปลี่ยนมุมนากกว่า

อีกเรื่องที่ชอบ yi คือ softwear ใช้ง่าย
แต่ต้องระวังว่าบางคนเจอภาพไม่คม ราคาแปลกๆเดี๋ยวถูกเดี๋ยวแพง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ผมใช้ g1w-c พันหน่อยๆมาปีกว่าแล้วก็ปกติดี เป็นคาปาซิเตอร์ ไม่กลัวระเบิด
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ AgentMolder

G1W ใช้มา 2 ปีแล้ว ยังดีอยู่ เสมอต้นเสมอปลาย ลูกเล่นน้อย function ไม่มีอะไรมาก แต่ภาพชัด และไม่งอแง

ส่วน 70mai ติดรถอีกคัน ก็ดีเหมือนกัน แต่มันอัดลูปได้แค่ 1 นาที มันสั้นไป ตั้งค่าไม่ได้ด้วย

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
70mai pro ภาพชัดนะครับ
แต่ผมชอบyi มากกว่าเพราะการติดตั้งที่ยืดหยุ่นกว่า ในขณะที่70mai pro ต้องแปะแนบกระจกเลย ผมใส่บางคันแล้วสะท้อน จะเปลี่ยนมุมนากกว่า

อีกเรื่องที่ชอบ yi คือ softwear ใช้ง่าย
แต่ต้องระวังว่าบางคนเจอภาพไม่คม ราคาแปลกๆเดี๋ยวถูกเดี๋ยวแพง

ตอนแรกว่าจะไป 70mai แต่สุดท้ายผมจบที่ yi เหมือนเดิมเพราะมันติดแบบหนีบกับขากระจกมองหลังได้ ไม่ต้องติดกับกระจกรถ

ออฟไลน์ tongtom

G1W ใช้มา 2 ปีแล้ว ยังดีอยู่ เสมอต้นเสมอปลาย ลูกเล่นน้อย function ไม่มีอะไรมาก แต่ภาพชัด และไม่งอแง

ส่วน 70mai ติดรถอีกคัน ก็ดีเหมือนกัน แต่มันอัดลูปได้แค่ 1 นาที มันสั้นไป ตั้งค่าไม่ได้ด้วย

ตั้งได้นะ 3นาทีก็ได้ ต้องทำในมือถือผ่านแอปฯ แต่เวลาโหลดมันยาวเกิน บางคลิปต้องการแค่ 30วินาทีเอง เลยตั้งไว้ 1นาทีเหมือนกัน