ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเซียน Mitsubishi เก๋ง - อะไหล่ ดุมล้อหลัง  (อ่าน 12810 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joe Phi

• Newbie
  • *
เป็น New Lancer ปี 2011 เกียร์ธรรมดา เครื่อง 1.6  (ผมซื้อมือหนึ่งเลย ซื้อปี2011 ตอนที่ EX ออกแล้ว - สมัยที่เหลือแค่ 3 รุ่น MT AT CNG เครื่อง1.6 ทั้งหมด)
มีปัญหาอะไหล่ ดุมล้อหลัง แต่หาอะไหล่ได้แต่ ซีเดีย สามร้านละผมตอนนี้ ได้ไม่ตรงรุ่นซะที
 - ร้านแรกได้ของ ซีเดีย แต่ปิดแน่นอน เพราะ ระยะรูน๊อตล้อ 100 กับ 114
 - ร้านสองได้ของ Space Wagon : ดุมล้อใช่ 114 แต่แหวน ABS ใช้ไม่ได้
 - อีกร้านโดนเจ้าของกวนมากหน่อย บอก New Lancer มันเรียก New Lancer กันเกือบทุกรุ่น มีที่ร้านเรียก ซีเดียเก่า กับ ซีเดียใหม่ ผมเลยไม่กล้าเอาของมา กลัวเปลี่ยนไม่ได้

ใครเคยเปลี่ยนบ้างแล้วครับ ใช้ของอะไร ยี่ห้อไหน รหัสอะไรครับ
เท่าที่หา internet GSP ดันมีสองพาร์ท
GS-P : 9230040 กับ 9230040K
ร้านที่สามที่บอกเจ้าของบอกผม เป็นของ NDK แต่ไม่ยอมบอกรหัสสินค้า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

รหัสรถคือ cs3  อะไหล่ตัวเดียวกับ cedia รุ่น 2

• Newbie
  • *
ใช่ครับ ตัวถังผม CS3
งั้น ร้านที่สามที่เรียก ซีเดียใหม่ ก็อาจจะใช่แล้วสินะครับ

สองร้านแรก ผมวิ่งเอาอะไหล่ กลับมาใส่ กลับไปคืน แบบนี้สองรอบ เหนื่อยเลย

ถ้ามี ยี่ห้อ กับ รหัส part จะดีมากๆ เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้า   จะได้หาพาร์ทตรงๆ ไม่โต๊ด :)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ลองเข้าในคลับ New Lancer & Cedia ดูครับ หาคนที่เปลี่ยนไปเป็นดุม 5 รูแล้วจะปล่อยดุม 4/114 ดูครับ

เชื่อว่ามีคนถอดและขายต่อได้ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mojikak

• Newbie
  • *
เบอร์ของ GSP รุ่น CEDIA มี 4เบอร์ครับ
9230027 CEDIA'02 รุ่น ABS
9230040 CEDIA'06 4น็อต รุ่น ไม่ ABS
9230100 CEDIA'06 4น็อต รุ่น ABS
9400165 CEDIA'06 5น็อต รุ่น ABS

ลองเอาข้อมูลนี้ไปยันกับร้านอะไหล่ที่ถามมาดูครับ

• Newbie
  • *
ว้าว    ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
กลับมาอัพเดทครับ Confirm เพื่อนสมาชิกครับ Mitsubishi New Lancer สี่รู 114 ใช้ GS-P 9230100 ครับ

แต่ ปัญหาของผมยังไม่จบเรื่องเสียง ไม่ใช่ล้อหลังซะงั้น

ถามต่อเลยครับ
เบอร์ลูกปืนล้อหน้าครับ 555 (ที่ต้องเข้ามาถามในนี้ เพราะที่ร้าน ให้ไม่เคยถูก 5 5 5   ชอบให้แต่ของ ซีเดีย ไม่รู้ทำไม)
GS-P ใช่เบอร์  9140025 ไหมครับ