ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2019 มีเสียงติ๊กสั้นๆตอนเหยียบคันเร่งครับ  (อ่าน 2656 ครั้ง)

ออฟไลน์ New user

• Newbie
  • *
พอดีสังเกตว่าจะมีเสียงดังติ๊กสั้นๆทุกครั้งเวลาเหยียบคันเร่ง Toyota Camry HVP 2019 ครับ พอดีปิดเพลงแล้วได้ยินเสียงครับ เลยอยากถามสมาชิกที่ใช้รุ่นเดียวกันหรือมีข้อมูลว่าเสียงแบบนี้เป็นอาการปกติไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
Re: Camry 2019 มีเสียงติ๊กสั้นๆตอนเหยียบคันเร่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2020, 16:42:05 »
ตอบไปแล้วโดนลบ สงสัยโดนแบนเรื่องชวนเข้า club 55+

ตอบใหม่ครับ เป็นปกติครับ เป็นเสียง trigger ของคันเร่งไฟฟ้า เป็นทุกคัน คำแนะนำคือช่ามันครับ อย่าไปจับสังเกตุ เพราะถ้าเราได้ยิน มันจะได้ยินไปตลอด

ออฟไลน์ New user

• Newbie
  • *
Re: Camry 2019 มีเสียงติ๊กสั้นๆตอนเหยียบคันเร่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 10:48:52 »
ขอบคุณมากครับ