ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนนี้คืออะไรของเครื่องยนต์เหรอครับ  (อ่าน 13712 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pisit_T

• Jr. Member
  • **

แล้วในรูปเป็นเครื่องยนต์ดีเซลแบบระบายความร้อนด้วยน้ำหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nat.Jan

• **
Re: ส่วนนี้คืออะไรของเครื่องยนต์เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2020, 16:50:52 »
จากเครื่องยนต์รถรุ่นอะไรครับเนี่ย ส่วนตัวผมมองไม่ออกครับ

ตอนแรกมองว่าเป็น เครื่องยนต์เบนซิลแบบ OHV แล้วที่ยื่นออกมาคือ คอยล์จุดระเบิด

• **
Re: ส่วนนี้คืออะไรของเครื่องยนต์เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2020, 17:13:45 »
จากเครื่องยนต์รถรุ่นอะไรครับเนี่ย ส่วนตัวผมมองไม่ออกครับ

ตอนแรกมองว่าเป็น เครื่องยนต์เบนซิลแบบ OHV แล้วที่ยื่นออกมาคือ คอยล์จุดระเบิด
ไม่ทราบเหมือนกันเลยครับ พอดีไปเจอรูปมาที่มหาลัย ตอนแรกมองเป็นดีเซลแล้วตรงนั้นสงสัยจะเป็นกรองน้ำมันเครื่องหรือเปล่า แต่ดูไปดูมามันไม่จะน่าจะใช่เลยงง ๆ 55

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2020, 17:19:34 »
จากรูปนะครับ เครื่องเป็น 6 สูบ Twin Overhead Cam คาร์บู SU ค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นเครื่อง Jaguar ตระกูล XK6

ที่วงไว้นั่นเป็นจานจ่ายครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2020, 17:38:33 »
จากรูปนะครับ เครื่องเป็น 6 สูบ Twin Overhead Cam คาร์บู SU ค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นเครื่อง Jaguar ตระกูล XK6

โอ้ ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ใช่จริง ๆ ด้วย ผมไม่เคยเห็นเลยเครื่องตัวนี้555 นั่งถกเถียงกับเพื่อนตั้งนาน

Seadog

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2020, 09:57:56 »

เซียนจริง นับถือเลย

ออฟไลน์ Ip Man

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2020, 11:53:08 »

เซียนจริง นับถือเลย

??? ??? ??? สุดยอดดดด