ผู้เขียน หัวข้อ: พวกโพสต์รูปรถจอดชิดกำแพง ฟุตบาท ชิดแบบชิดมากๆ เค้าจัดฉากหรือมันเกิดขึ้นจริงครับ  (อ่าน 5476 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
จะเป็นโพสต์ประมาณว่า “เสียววาบเลย มีใครให้มากกว่านี้มั้ยครับ” พร้อมรูปจอดชิดฟุตบาทข้างทาง กำแพง รถคันอื่น เสาไฟ ชิดแบบไม่เกิน 1 เซนติเมตร บางรูปโชว์เหนือเอาแบงค์สอดได้แค่ใบสองใบ แล้วก็จะมีคนอื่นมาเม้นท์พร้อมรูปลักษณะเดียวกัน “พอได้มั้ยครับ” “มากกว่ามั้ยคะ“ ประมาณนี้

มันเกิดขึ้นจริงหรือช่วยโบกให้จอดชิดๆเพื่อถ่ายรูปกันอ่ะครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ผมว่าเขาชะโงกหน้าออกมามอง หรือ มีคนช่วยบอก เพื่อจัดฉากครับ เรียกยอดไล้ค์ยอดเม้น

เพราะคนปกติจะเลือกสร้างความเสี่ยงทำไม  เพื่ออะไร?
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ lexus

คุณคิดมากไปรึเปล่า
ผมเองก็เคยเผลอกะผิดจอดชิดมากๆเหมือนกัน ละก็ถ่ายรูปเก็บไว้ด้วย เพราะมันไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยๆ

ออฟไลน์ the kit

"เคยเห็น"
แต่ไม่ตื่นเต้น
ถ้าอยาก "ถ่ายรูปโชว์" แบบชิดๆ
เอาแบบติดเลยดีกว่า จอดรถเสร็จ เข้าเกียร์ว่าง เข็นเบาๆ ดันรถชิดกำแพงเลย (รถไม่น่าเป็นรอยนะ แค่ดันเบาๆ ให้แนบชิด  :D :D)

"แบงค์ก็สอดไม่ได้ มดก็ยังเดินไม่ได้"  8)
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ DriveOnly

ผมเคยขับ ขับรถแฟนครั้งแรก เอาหน้าเข้า หน้ามันยาวกว่าปกติก่ะระยะไม่ถูก จอดเสร็จลงมาดู เหลือแค่เอามือสอดลงไปได้ เสียววาบเลย นีกว่าชนแล้ว

ออฟไลน์ joufo

เดี๋ยวนี้กลายเป็นกระแสไปแล้วเหรอครับเนี่ย  :-X

ผมเองก็ชอบจอดรถชิดกำแพง หรือเสา ด้านใดด้านหนึ่ง ให้ชิดไปเลย
รถที่จอดข้างๆ จะได้ไม่เปิดประตูมาชนครับ ไม่ได้กะอวดใคร

ผมว่าตลกดี มาอวดกันเรื่องแบบนี้
ถ้ารถที่มีกล้อง 360 ผมว่าจอดชิดๆ ง่ายมากครับ
หรือถ้ารถที่มีกล้องหนัง จะถอยเอาให้แปะกำแพงเลย ก็ง่าย

ออฟไลน์ AboveGod

เดี๋ยวนี้กลายเป็นกระแสไปแล้วเหรอครับเนี่ย  :-X

ผมเองก็ชอบจอดรถชิดกำแพง หรือเสา ด้านใดด้านหนึ่ง ให้ชิดไปเลย
รถที่จอดข้างๆ จะได้ไม่เปิดประตูมาชนครับ ไม่ได้กะอวดใคร

ผมว่าตลกดี มาอวดกันเรื่องแบบนี้
ถ้ารถที่มีกล้อง 360 ผมว่าจอดชิดๆ ง่ายมากครับ
หรือถ้ารถที่มีกล้องหนัง จะถอยเอาให้แปะกำแพงเลย ก็ง่าย

ชอบจอดชิดข้างนึงเหมือนกัน ถ้าชิดฝัางคนขับ ก็ไปลงอีกประตู

บอกตรงๆ เบื่อมากกับพวกเปิดประตูไม่ระวังรถคนอิ่น รอยลักยิ้มเต็มรถไปหมดแล้ว  >:(

ออฟไลน์ AgentMolder

ก็คงมีทั้งสองแบบครับ ผมก็เคยเอาหัวเข้า ไม่ได้ตังใจนะ กันชนเหลือที่ว่างจากกำแพงไม่ถึง 1 มิลลิเมตร เพิ่งเห็ตอนลงรถมา ยังถ่ายรูปเก็บไว้เลย แต่ไม่ได้ post อะไร เพราะไม่รู้จะ post ทำไม

ปล.เหมือนเพิ่งเห็ฯคน post ข้อความนี้เลยใน club camry เช้านี้นะ 555+

ออฟไลน์ Fly to dream

จอดเองเยอะไปครับผมก็จอดแบบนั้นที่คอนโด เพราะชอบจอดชิดเสาแล้วเหลือฝั่งคนขับกว้างๆ อาจจะไม่ชิดแบบเหลือเป็นมิลฯ แต่ก็ชิดสุดๆ

คนรู้จักอีกคนเค้าก็จอดแบบที่ว่าเหมือนกันแบบตลอดๆ เพราะต้องจอดรถไว้นานเวลาไปบินกลัวคนมาเปิดประตูใส่เลยชิดกำแพงไปเลยฝั่งนึง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ No Trespassing

คิดเยอะไปหรือเปล่าครับ ผมก็จอดชิดกำแพงแบบนี้ละ ไม่เดือดร้อนคนอื่นเค้า

คันข้างๆอยากจอดเอียงขนาดไหนก็ตามสบาย เผื่อให้ทั้งสนามฟุตบอลแล้ว
เพราะกระจกหูช้างรเจ้าตัวเล็กอยู่ที่ประตูแทน เลยได้แค่นี้พอ

ถ้าเอาอีกคันมา จอดถึงขั้นซองบุหรี่ลอดไม่ได้ครับ

แต่ไม่เคยถ่ายรูปอวดใครนะ เก็บไว้ดูเล่นๆแบบนี้ละ

ออฟไลน์ final

ไม่ได้คิดมากครับ แค่สงสัยว่าจอดหน้ารถห่างไม่ถึงเชนเนี่ย ทำไมมันมีเยอะจัง บางโพสต์เอาแบงค์เสียบให้ดูด้วยว่าเสียบไม่เข้า

ส่วนจอดชิดเสาผมก็ทำแบบนั้น แต่มักเจอพวกมาจอดข้างๆชิดรถเราอีก และถ้าไม่ห่างพอจะเปิดประตูได้สุดก็มีโอกาสได้ลักยิ้มเหมือนกัน

ออฟไลน์ โบตั๋น

ชอบจอดชิดเสามากๆเหมือนกันครับ เผื่อไว้คันข้างๆเปิดประตู เบื่อพวกเปิดไม่ระวังโดยเฉพาะพวกมาเป็นครอบครัวแล้วมีคนนั่งหลังมาด้วย เจอประจำ

ออฟไลน์ PaPaMan

ผมก็ชอบจอดชิดครับ เวลาจอดที่โรงรถที่บ้านจะจอดเอาด้านขวาชิดเสาห่างประมาณ 5 ซม. เล็งเอาจากกระจกมองข้างก็กะระยะได้สะดวกดี มันทำให้เหลือพื้นที่โรงรถมาก อีกอย่างโรงรถมันเปิดโล่งก็เลยทำให้เปิดประตูได้สบาย

ถ้าจอดตามที่จอดรถสาธารณะถ้าจอดช่องริมก็จะพยายามจอดชิดด้านริมถ้าเปิดประตูได้ แต่ถ้าช่องกลางๆก็จะจอดกลางช่องกะระยะซ้ายขวาให้เท่าๆกัน แต่ที่เบื่อมากคือเวลาที่เราจอดชิดข้างเหลือที่ให้ช่องข้างๆมากมายก็ยังมีคนมักง่ายมาจอดทับเส้นด้านที่เหลือที่ไว้อยู่ดี

ส่วนการจอดเอาหน้าชิดถ้ามีเซ็นเซอร์หน้านี่ช่วยได้มากครับ หน้าจอขึ้นสีแดงเมื่อไหร่ก็หยุดจะมีระยะเหลือประมาณ 1 คืบ

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
จัดฉากหรือไม่ อันนี้คงยากที่จะหาความจริงครับ
แต่ถ้าถามว่ามีคนทำได้มั้ย อันนี้ผมว่ามีเยอะครับ

ผมเองก็ไม่ใช่คนขับรถเก่งอะไร แต่ที่บ้านมีพื้นที่จำกัด เวลาเอารถเข้าบ้านต้องให้หน้ารถห่างจากกำแพงไม่เกิน 1 cm  ต้องทำแบบนี้ทุกวันครับ

ถามว่าต้องให้คนช่วยดูไหม  ตอบ  มีคนช่วยดูก็ดีครับ มันชัวร์ขึ้น สบายใจขึ้น ไม่ต้องระวังมาก

แล้วถ้าไม่มีคนช่วยดู ทำได้มั้ย  --> ก็พอทำได้ครับ ตามสถิติคร่าวๆ นะครับ จอด 10 ครั้ง
 มี 4 ครั้งที่ลงมาดูแล้ว ยังห่างเกินไปต้องขยับอีกนิด
 มี 5 ครั้งที่จอดได้ไม่เกิน 1 cm ตามที่ต้องการ
 มี 1 ครั้งที่ปะกับกำแพงเลย  แต่ก็ไม่ซีเรียส เพราะส่วนที่มันแปะกับกำแพงมันคือกรอบป้ายทะเบียน   จอดมาแบบนี้ 2 ปีกว่า กรอบทะเบียนไม่เป็นรอย กำแพงไม่มีรอยใดๆ เพราะมันแค่แปะๆ กันเอง

เมื่อก่อนน้องสาวผมก็จอดแบบนี้มา 2-3 ปี แต่ตอนนี้ย้ายบ้านไปแล้ว ก็ทำได้เหมือนกัน  แต่ไม่เคยเอาโชว์ลงโซเชียลนะ เพราะไม่คิดว่าจะมีคนคิดว่ามันเป็นเรื่องพิเศษอะไร

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ชาวคอนโดอย่างผมนี้ จอดชิดๆเสากำแพงทุกวันครับ แคบแค่ไหนก็ต้องจอดให้ได้ ไม่งั้นไม่มีที่จอด บางครั้งต้องจอดชิดฝั่งซ้ายมากๆ ไม่งั้นเปิดประตูคนขับลงจากรถไม่ได้ครับ

My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ gumpzgear

555 เป็นเหมือนกันครับ เข้าห้างไม่จอดคันกลางมานานมากๆๆๆๆๆ เดี๋ยวนี้รถใหม่ๆกว้างขึ้นเยอะ ช่องจอดแคบลงถนัดตา เลยต้องจอดชิดเสา

ออฟไลน์ jkdragon07

• Newbie
  • *
ของผมยิ่งกว่านี้ครับ ไม่ต้องมีคนโบก ดูเองหมด ชนิดแบ๊งค์สอดไม่ได้เลย คือมันไม่แค่ชิดครับ แต่ชนเลย ผมยังไม่ถ่ายลงโซเซียลเลยครับ แบบว่าอาย เดี๋ยวจะหาว่าเทพเกิ๊น

ออฟไลน์ Krongbun

ใช้วิธีถอยเข้าเอา แล้วปรับกระจกข้างลงสุด ให้ดูที่ล้อหลังครับ
บางที่ผมจอดแบบยางติดฟุตบาทเลย แรกๆนี้ครูดแม็กเลยครับ  :'(
มีโดนทั้งตะปู เกี่ยวป้าย เยอะเลย กว่าจะจับจุดได้  ::)

ออฟไลน์ 2k

คิดเยอะไปหรือเปล่าครับ ผมก็จอดชิดกำแพงแบบนี้ละ ไม่เดือดร้อนคนอื่นเค้า

คันข้างๆอยากจอดเอียงขนาดไหนก็ตามสบาย เผื่อให้ทั้งสนามฟุตบอลแล้ว
เพราะกระจกหูช้างรเจ้าตัวเล็กอยู่ที่ประตูแทน เลยได้แค่นี้พอ

ถ้าเอาอีกคันมา จอดถึงขั้นซองบุหรี่ลอดไม่ได้ครับ

แต่ไม่เคยถ่ายรูปอวดใครนะ เก็บไว้ดูเล่นๆแบบนี้ละ

เจอพวกแล้ว  ;D เวลาจอดรถผมต้องหาช่องที่ข้างใดข้างหนึ่งติดเสาหรือกำแพงแบบนี้แหละ แล้วจอดชิดมากๆๆๆเท่าที่จะทำได้ ถ้าชิดกำแพงก็ลงรถด้วยการปีนข้ามเบาะไปออกอีกด้านเอา  ::) เบื่อพวกเปิดประตูมากระแทกรถเราบุบ ขนาดมีมแผ่นกับกระแทกริมประตูมันยังเปิดมาโดนส่วนที่ไม่มีแผ่นกันหระแทกเลย  :( ชิดด้านใดด้านหนึ่งให้มากๆๆๆเข้าไว้ทีนี้คันข้างๆจะเปิดให้บานพับง้างผิดรูปก็ไม่โดนรถเรา  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com