ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ benz c200 ชนสุนัข แล้วต้องเปลี่ยนไฟหน้าใหม่  (อ่าน 14345 ครั้ง)

ออฟไลน์ makemek

• Newbie
  • *
ไฟหน้าแตก ศูนย์ แจ้งเคลมประกัน เปลี่ยนใหม่ แต่เปลี่ยนมาแล้ว ไฟหน้า ทำงานไม่เหมือนเดิม เช่น ไม่เลี้ยวตามตามโค้ง เข้าศูนย์ ปรับจูน 2 รอบแล้ว ยังเหมือนเดิม ใครพอมีคำแนะนำ ไหมคับ ทำไงดี

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
Re: ขับ benz c200 ชนสุนัข แล้วต้องเปลี่ยนไฟหน้าใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 10:43:52 »
ต้องให้ศูนย์ทำจนเสร็จครับ ห้ามเอามาทำต่อข้างนอกครับ ฟ้องไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเรียบร้อย
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

• Newbie
  • *
Re: ขับ benz c200 ชนสุนัข แล้วต้องเปลี่ยนไฟหน้าใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 11:28:15 »
คับ เหนื่อย มาก เพราะ ไม่สามารถเทสได้ ตอนศูนย์บอกว่าทำเสร็จแล้ว ต้องเอามาเทสเองตอนกลางคืน ใครมีศูนย์เบนซ์ ไหน ตั้งค่าเก่งๆ ไหมคับ

ออฟไลน์ arte

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 11:37:05 »
 เคลมเสร็จ มันก็มีระยะรับประกันอุปกรณ์การติดตั้ง การเคลม อยู่แล้ว ถ้ามันไปเป็นไปตามเดิมก่อนชน ก็ให้ประกันทำให้เหมือนเดิม ถ้าศูนย์ check รายละเอียดการเคลม ยอดการซ่อมผิดผลาดก็ให้ประกันกับศูนย์เคลียรกันเอง

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 11:55:55 »
จะเคลมหรือจะซื้อ ส่งศูนย์บริการเขาต้องแก้ให้จนใช้ได้ปกติ

บางทีโคมนี้อาจจะมีปัญหาหรือเปล่า ลองสังเกตตอนสตาร์ทในที่มืด โคมจะมีการกระดิกขึ้น/ลง/ซ้าย/ขวาทดสอบแป๊บนึง แต่แสงในทางโค้งนี่วัดลำบาก ไม่รู้ว่าถ่ายวิดีโอหรือทำยังไงที่จะแย้งศูนย์ให้ชัดเจน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 11:58:20 »
คับ ไม่ได้มีปัญหาเรื่อง คชจ คับ ประกันจ่ายคับ แต่ ปัญหาคือ เวลาเปลี่ยนเช่นไฟหน้า เป็นมัลติบีม เมื่อเปลี่ยนแล้ว มันน่าจะต้องมีการตั้งค่าด้วย ศูนย์ ก้อ บอกว่า ตั้งค่าให้แล้ว แต่ เอารถมาใช้มันไม่เหมือนเดิม ก้อเบื่อคับ เลยอยากหาศูนย์  ที่ รู้ปัญหา ไปเข้าครั้งเดียวแล้วตั้งค่าได้เหมือนเดิมคับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 12:02:28 »
ใช่คับ ปัญหามันไม่ชัดเจน เราก้อแจ้งศูนย์ว่ส มันยังไม่เหมือนเดิม ซึ่ง เราก้อรู้ว่ามันไม่เหมือนเดิม ศูนย์ ก้อแจ้งว่า ตั้งค่าให้ใหม่แล้ว เถียงกันไม่จบ ใครมีศูนย์ไหนที่ เก่งๆ ไหมคับ หรือใครเคยเปลี่ยนไฟหน้า แล้วศูนย์ตั้งค่าให้ใหม่เหมือนเดิมเลย แนะนำหน่อยคับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 17:14:57 »
คิดว่าเปลี่ยนศูนย์ก็อาจจะยากด้วยนะครับ เพราะประกันจะจ่ายเคลมกับทางศูนย์ไป ถ้าย้ายศูนย์ คงต้องทำเคลมกันใหม่ วุ่นวายแน่ๆครับ

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 20:27:32 »
ตอนนี้ถ้ามีเคลมกี่บาทก็ตาม เบี้ยปีหน้าจะขึ้นเยอะมากครับ
ลูกค้า benz บ่นกันเยอะ เบี้ยแพงกว่ารถใหม่เยอะมาก
มีคนเคลมไปไม่มากแต่เบี้ยขึ้นหลายหมื่นครับ ลองสอบถามประกันดูครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 22:46:44 »
คับ ปัญหา ไม่ได้อยู่ที่ประกันคับ อยู่ที่ศูนย์ แก้ไขให้ไม่ได้หลายรอบแล้วคับ เปลี่ยนศูนย์ได้ครับ จ่ายเพิ่มเองได้ ใครมีศูนย์แนะนำไหมคับ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 07:39:13 »
ไฟหน้า multi beam ปกติตั้งค่าด้วย Star อยู่แล้ว ในเมื่อเขาบอกว่าเรียบร้อยดีแล้ว ไม่มี error ถ้าคุณคิดว่ามีอะไรผิด ก็ไปแสดงให้เขาดูก็ได้ครับ เช่น ไม่เลี้ยวตามโค้งเป็นต้น เพราะระบบนี้ ต้องให้ 0 ทำเท่านั้นครับ ที่อื่นทำไม่ได้

ออฟไลน์ CATM96

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 08:43:22 »
ลองสวนหลวง autohaus ดูครับ ของผมw212  ชนข้างหน้ามุดไฟแตกสองข้าง เปลี่ยนหมดใช้ได้ปกติเลยครับ ไม่ยิงใส่รถคนอื่น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 09:01:26 »
ไฟหน้า multi beam ปกติตั้งค่าด้วย Star อยู่แล้ว ในเมื่อเขาบอกว่าเรียบร้อยดีแล้ว ไม่มี error ถ้าคุณคิดว่ามีอะไรผิด ก็ไปแสดงให้เขาดูก็ได้ครับ เช่น ไม่เลี้ยวตามโค้งเป็นต้น เพราะระบบนี้ ต้องให้ 0 ทำเท่านั้นครับ ที่อื่นทำไม่ได้

คับ แต่ด้วยความที่เป็นไฟหน้าคับ 1.ต้องเทสกลางคืน
2. เมื่อสภาพแวดล้อมเปลี่ยนไป ก้อ ใช่มันจะเหมือนเดิม
แต่ ผม ยืนยันได้คับว่า ถ้าเอา คนที่เคยขับรุ่นนี้ มาขับรถผม จะต้องบอกว่า ไม่ปรกติ

ออฟไลน์ tatum0022

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 14:47:56 »
ใช่คับ ปัญหามันไม่ชัดเจน เราก้อแจ้งศูนย์ว่ส มันยังไม่เหมือนเดิม ซึ่ง เราก้อรู้ว่ามันไม่เหมือนเดิม ศูนย์ ก้อแจ้งว่า ตั้งค่าให้ใหม่แล้ว เถียงกันไม่จบ ใครมีศูนย์ไหนที่ เก่งๆ ไหมคับ หรือใครเคยเปลี่ยนไฟหน้า แล้วศูนย์ตั้งค่าให้ใหม่เหมือนเดิมเลย แนะนำหน่อยคับ

ตอนติดเครื่องตอนกลางคืน ไฟหน้าวิ่งแหวกให้เราเห็นไหมครับ หรือติดมาทื่อๆ เลย และตอที่วิ่งในที่เปลี่ยวๆ เปิดไฟสูงใส่เลยครับ ว่าแยงรถคันสวนไหม ระบบไฟแหวกไฟให้หรือไม่
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 16:46:33 »

ตอนติดเครื่องตอนกลางคืน ไฟหน้าวิ่งแหวกให้เราเห็นไหมครับ หรือติดมาทื่อๆ เลย และตอที่วิ่งในที่เปลี่ยวๆ เปิดไฟสูงใส่เลยครับ ว่าแยงรถคันสวนไหม ระบบไฟแหวกไฟให้หรือไม่

ตำแหน่งไฟอยู่ที่ auto นะคับ ตอนติดเครื่องยนต์ ไฟจะสูงต่ำ แหละแหวกวิ่ง เป็นม่าน แต่ เมื่อขับๆ ไป บางครั้งมันเปิดไฟสูง แต่มีเป็นม่าน เหมือนตอนติดเครื่องยนต์ อีกครับผมขับในทางมืด ประมาน 40 กิโล เห็นม่านไป 10 ครั้งได้คับ