ผู้เขียน หัวข้อ: // Suzuki Ciaz Minorchange เตรียมเปิดตัวในไทย เดือน มีนาคม 2020 นี้ ! //  (อ่าน 15840 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Suzuki Ciaz Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย
เดือน มีนาคม นี้ ! ปรับความสดใหม่ ครั้งแรกในรอบ 5 ปี เพื่อสู้ศึก ECO CAR

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/suzuki-ciaz-minorchange-coming-soon-thailand-mar-2020

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2020, 11:19:33 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Staples

คงไม่พ้น Dual Jet ของ Swift ไงๆ ก็ขอ EBD ด้วยละกัน

ออฟไลน์ rtong

จะได้หน้าตาแบบไหนนะ  ถ้าจัดเต็ม option แบบอินเดียน่าจะขายดี

ออฟไลน์ deertesla

ผมเห็นกระจังหน้าแล้ว ดูไม่สวยเลย สวยสู้คู่แข่งรายอื่นๆไม่ได้เลยครับ  faceliftได้แน่กว่าเดิม

ออฟไลน์ tnp_super

ต่อท่ออ๊อกซิเจนอีกรอบ ที่จริงรถก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ภายในก็กว้างขวาง นั่งสบาย แต่ระบบความปลอดภัยพื้นฐานมันน้อยกว่าชาวบ้านเขา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2020, 11:53:34 โดย tnp_super »

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ในคลับมีรูปหลุดให้เห็นกันบ้างแล้วครับ ลุ้นสเปก

ออฟไลน์ rotaryman

ถ้า Segment นี้นาทีนี้ยังไงก็เป็นของ NEW Almera ครับ  :P

ออฟไลน์ Kendow

City กลายเป็นรถคุ้มค่าขึ้นมาทันทีเลยครับ

ตัว RS เกือบ 7 แสน ถุงลมคู่หน้า ไม่มี ESP ไม่มี

City SV ถุงลม 4 ใบ มี ESP เครื่อง 1.0T Di

ส่วน Almera ไม่ต้องไปพูดถึงเลยครับ... ได้ยินว่าจะมีรุ่นท๊อปจริงๆ มาเพิ่มอีก 
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Staples

City กลายเป็นรถคุ้มค่าขึ้นมาทันทีเลยครับ

ตัว RS เกือบ 7 แสน ถุงลมคู่หน้า ไม่มี ESP ไม่มี

City SV ถุงลม 4 ใบ มี ESP เครื่อง 1.0T Di

ส่วน Almera ไม่ต้องไปพูดถึงเลยครับ... ได้ยินว่าจะมีรุ่นท๊อปจริงๆ มาเพิ่มอีก

ตัว RS ตัวเก่า มีถุงลมคู่หน้าครับ แต่ไม่มี ESP

ออฟไลน์ whoami

ถ้ายังกั๊กพวกระบบควบคุมการทรงตัว ระบบความปลอดภัยต่างๆมาอีก ก็จบกัน

ออฟไลน์ Kendow

ตัว RS ตัวเก่า มีถุงลมคู่หน้าครับ แต่ไม่มี ESP
โทษทีครับ พิมพ์เกิน 55 จริงๆ คือมีแค่ถุงลมคู่หน้า แต่ไม่มี ESP

คหสต.ผมคิดว่า Ciaz MC จะมีถุงลมรอบคัน และมี ESP มา แต่ถ้าเทียบกับราคานี้ ผมว่าไม่พอครับ ไม่มีจุดขายอะไรเหนือคู่แข่งเลย ชอบออพชั่นเยอะๆ ไป Almera/Mazda2 ชอบสมรรถนะ การขับขี่ ไป City เอาจริงๆ ผมว่าเล่น Yaris Ativ ยังดีกว่า Ciaz อีก
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ SM.

มาช้าเหลือเกิน มัวทำอะไรกันอยู่

ออฟไลน์ 3ankok

• Full Member
เจ้าแม่ตลาดYรึป่าวเนี่ย ถ้ามาก่อนที่อัลเมร่า,ซิตี้,mz2 ไมเนอร์ ออกสู่ตลาด น่าจะทำยอดได้ดี มาตอนนี้ช้าไปพอสมควร
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

คหสต.ผมคิดว่า Ciaz MC จะมีถุงลมรอบคัน และมี ESP มา แต่ถ้าเทียบกับราคานี้ ผมว่าไม่พอครับ ไม่มีจุดขายอะไรเหนือคู่แข่งเลย ชอบออพชั่นเยอะๆ ไป Almera/Mazda2 ชอบสมรรถนะ การขับขี่ ไป City เอาจริงๆ ผมว่าเล่น Yaris Ativ ยังดีกว่า Ciaz อีก

แอร์หลังครับ  ;D ;D ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Odd_yim

แบบนี้คงจะได้แต่นับยอดแข่ง กับ Attrage ละครับ ช่วงล่างก็น่าจะเป็น Hearttech เหมือนกับสวิฟ ได้แล้ว

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าลงเครื่อง Dual Jet คงจะได้ตัดเกียร์ธรรมดาออกอีกรุ่น

ผมว่าตัวรถทำได้ลงตัวสมส่วนนะครับ ภายในก็กว้าง

ถ้าได้ถุงลมรอบคัน เบาะหนัง ESP จอพร้อมกล้องมองหลัง Cruise Control ในรุ่น TOP สุด

ผมว่าเดินต่อได้ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Pegasus7700

เงียบๆ แต่น่าจะดับเพราะ almera city
มาผิดเวลา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: // Suzuki Ciaz Minorchange เตรียมเปิดตัวในไทย เดือน มีนาคม 2020 นี้ ! //
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 11:43:07 »
เห็นคู่แข่งแล้ว จะไหวเหรอ  :P