ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันภัยรถยนต์ของ ธนชาต, นวกิจ, ซมโปะ บริษัทไหนดีครับ  (อ่าน 3734 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nade

• Newbie
  • *
ซื้อรถใหม่แถมประกันชั้นหนึ่ง มีให้เลือก 3 บริษัทครับ

ธนชาต, นวกิจ, ซมโปะ  (เซลล์ที่ขายรถแนะนำว่า ซมโปะ คุยง่าย)

และมีคนรู้จักแนะนำว่า เวลาเกิดอุบัติเหตุ ธนชาต มาเร็ว

ใครพอมีประสบการณ์ หรือข้อมูลเกี่ยวกับสามที่นี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมเคยใช้ ซมโปะ ไม่ประทับใจเบย  เกี่ยงงานมากตอนนั้นโดนคนเมาถอยยาริสมาชนเกี่ยวกันชนหน้าหลุด บอกเป็นฝ่ายถูกไม่ต้องมีเจ้าหน้าที่เราไปดำเนินการหรอก รอฝั่งวิริยะออกใบเคลมเลย  สรุปก็ต้องโทรเข้าไปอีกเพื่อให้ออกมา  โคตรน่าเบื่อ

ทุกวันนี้ใช้  ทิพย บริการดีสบายใจรู้จุดเกิดไว เป็นงาน     ;) ;)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
ผมหนีจาก วิริยะ มาใช้ทิพยะ 3ปีแล้ว เห็นเขาว่าวิริยะดี โดนชนตูด 2 รอบโทรแจ้งไปรออยู่เกือบ 2ชม.ตามแล้วตามอีกหนีมาใช้ทิพ ถูกกว่าสบายใจละ แถมอนุมัติซ่อมไวไม่ต่างกันอีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 08:35:02 โดย AT »

ออฟไลน์ TeslaX

ทิพย รอเคลมนาน
ซมโปะ ห่วย
วิริยะ แพง

ออฟไลน์ vee.p

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ นวกิจ โอเคนะครับ เคลมไว ซ่อมเร็ว

ออฟไลน์ mongolias

ไม่เคยใช้ทั้ง 3 เจ้า แต่จาก ปสก ผมชอบกรุงเทพครับ เคลมง่ายดี

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
ของผมกรณีซ่อมศูนย์ ครับ จากประสบการณ์ สงขลา
ธนชาติ มาหน้างานเร็ว เขียนเอกสารเร็ว ไม่จุกจิก แต่ขอให้คู่กรณีอย่าสร้างปัญหา
นวธนกิจ มาช้ากว่า ขั้นตอนเยอะ ถ้าคู่กรณีมีปัญหาไม่พยายามช่วย รอสรุปอย่างเดียว ราคาถูกกว่าเพื่อน
วิริยะ แพง หยิ่ง คงไม่ใช้แล้ว
axa เคลมเร็ว แต่ หาหลักฐานน่าดูกรณีไม่มีคู่กรณี เล่นตามไปหาหล้กฐานกล้องวงจรปิดแถวถนนที่เกิดเหตุ เหมือนพยายามจะจับผิดเราว่าโกหกไหม กรณีเคลมมากกว่าค่าประกัน
อาคเนย์ ถูก แต่ยังไม่เคยเคลม

ออฟไลน์ SM.

ถ้า 3 ตัวเลือกนี้ ผมคงใช้ ธนชาต ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ของผมซ่อมอู่  เลยมักจะถามอู่ที่เข้าประจำ ก่อน ว่าเขาชอบประกันเจ้าไหน แล้วก็ทำเจ้านั้นครับ เพราะมีอะไรเล็กๆ น้อยๆ ให้เขาช่วยคุณได้ ครับผม

ฝากไว้เป็นอีกหนึ่งแนวทางครับ

ออฟไลน์ Stp

ถ้าชีวิตสิ้นไร้ทางเลือกและจำเป็นต้องเลือกเพราะเขาแถมหรืออะไรก็ตาม มีแค่นี้คงยอมไป ธนชาติ

แต่ถ้าจัดเองได้เอาเงินส่วนลดเงินสดมา ตอนนี้โอเคกับกรุงเทพ แพงพอๆ หรือบางทีแพงกว่าวิริยะ แต่เวลาเกิดปัญหาแล้วสบายใจกว่า วิริยะโซนผม "กาก"
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ PaPaMan

รถคุณภรรยาใช้ธนชาติครับ มาไวใช้ได้ เครมไม่ยุ่งยาก ปีที่แล้วเครมซ่อมไปเยอะเลยเบี้ยปีนี้ก็ไม่เห็นขึ้น ( แต่ไม่ลด ) ที่สำคัญ ธนชาติให้ซ่อมห้างได้ 7 ปีครับ

ปล. รถผมใช้กรุงเทพกับเชื่อแป้งครับ(เมืองไทยฯ)

ออฟไลน์ madboy

จากตัวเลือกนี้ ธนชาติ ครับ

ซมโปะ ไม่ได้เลวร้าย โอเคแหละ ไม่เรื่องเยอะ แถมมาตอนออกรถ ใช้ต่อมา 3 ปี ก็ใช้ได้ครับ ใจถึง พึ่งได้ ประตูเป็นรอยหน่อยเดียวเปลี่ยนประตูทั้งบานเลย

แต่โดยรวมสุดท้ายแล้ว ผมโอเคกับธนชาติมากกว่า พนง.ที่มาหน้างานธนชาติ ไม่เคยมีปัญหา คุยง่าย พูดจาดี เฮฮา ครับ  ;)

ออฟไลน์ shikimaru

จาก ปสก ครับ ทิพยะ เทเวศ คุ้มภัย ค่อนข้างถูก เคลมง่าย ตีราคาไว ดีขึ้นมาอีกก็กรุงเทพ วิริยะ แต่เบี้ยแพง และอู่แถวบ้านผมไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ เลยทำอันแรกมากกว่า

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

จาก ปสก ครับ ทิพยะ เทเวศ คุ้มภัย ค่อนข้างถูก เคลมง่าย ตีราคาไว ดีขึ้นมาอีกก็กรุงเทพ วิริยะ แต่เบี้ยแพง และอู่แถวบ้านผมไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ เลยทำอันแรกมากกว่า
เห็นด้วยเลยครับ
ส่วนตัวตอนนี้ผม เลือกแค่ 3 จ้าวครับ
กรุงเทพ คุ้มภัย วิริยะ ครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ spn

จาก 3 ตัวเลือกนี้ แนะนำ ธนชาติครับ
หากให้แนะนำจากประสบการณ์ส่วนตัว
วิริยะ อู่เยอะ ดี แต่แพง
กรุงเทพ อู่เยอะ ดี ราคากลางๆ
ธนชาติ อู่เกือบเยอะ เคลมเร็ว ราคาไม่แพง

ผมใช้วิธีว่าจะต่อประกัน ก็โทรถามบริษัทว่าจังหวัดที่อยู่มีอู่รับเคลมของบริษัทนั้นไหม ถ้ามี แล้วอู่นั้นทำงานดีก็เลือก แต่ก็ใช้ไม่ได้กับทุกคน แล้วแต่คน แล้วแต่สถานที่
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Nade

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ช่วยในการตัดสินใจได้มากขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณครับ