ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์ ปีนี้ระบบแย่ลงไหมครับ  (อ่าน 13289 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
ปกติผมจ่ายภาษีรถยนต์ออนไลน์ผ่านเวปกรมการขนส่งทางบก
ที่จ่ายมาหลายปี ระบบดี กรอกข้อมูลประกันฯ ใส่หมายเลขบัตรเครดิต ทำรายการครั้งเดียวผ่าน

ปีนี้ ตัดบัตรเครดิต คิดเพิ่ม 2%, จะจ่ายผ่านบัญชีเงินฝาก ระบบค้าง ทำรายการไม่ได้, สุดท้ายได้พิมพ์ใบแจ้งยอด ไปแสกนเอง
โทรไปตามเบอร์ที่ให้ไว้ที่หน้าเวปไซต์ กดเบอร์ต่อ ไม่มีคนรับสายซักเบอร์

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์ ปีนี้ระบบแย่ลงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 15:55:08 »
เพิ่งต่อไป 2 อาทิตย์ก่อนก็ปกติดีนะครับ  ชำระเงินบัตรปกติ ไม่เกิน 1 อาทิตย์ก็ได้รับใบส่งมาบ้านละครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ AT

Re: ต่อภาษีรถยนต์ออนไลน์ ปีนี้ระบบแย่ลงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 16:04:54 »
ผมพึ่งต่อเมื่อต้นเดือนก็ปกติดีนะครับ ติดอย่างเดียวคือส่งทางไปรษณีไทย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 16:05:38 »
จ่ายได้ปกตินะครับ รอรับที่บ้าน 5-7 วันได้เลย

สะดวก ไม่ต้องเดินทาง ไม่ต้องรอคิว

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 18:18:01 »
1.แล้วในเล่มทะเบียนตัวจริง  จะอัพเดทว่าเราชำระภาษีแล้วยังไงครับ
2.รถติดแก๊ส + รถเกิน 7 ปี ยังไงก็ต้องไปตรวจสภาพที่ขนส่งอยู่ดี หรือมีวิธีต่อออนไลน์อย่างไรครับ

ปีนี้จะได้ต่อออนไลน์บ้าง
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ hack3rb43

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2020, 20:14:37 »
เสีย 2% ผมต่อปีก่อนก็เสียนะครับ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2020, 17:12:18 »
1.แล้วในเล่มทะเบียนตัวจริง  จะอัพเดทว่าเราชำระภาษีแล้วยังไงครับ
2.รถติดแก๊ส + รถเกิน 7 ปี ยังไงก็ต้องไปตรวจสภาพที่ขนส่งอยู่ดี หรือมีวิธีต่อออนไลน์อย่างไรครับ

อยากทราบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2020, 19:11:51 »
       ถ้าค้างค่าปรับใบสั่งต่อทะเบียนได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 12:59:30 »

อยากทราบด้วยคนครับ

ต่อภาษี คือ การดำเนินการเสียภาษีตามกฏหมาย ได้ป้ายวงกลมคือครบถ้วนกระบวนความแล้ว ส่วนเล่ม สามารถไปพิมพ์อัพเดททีหลังได้

รถเกิน 7 ปี ต้องไปตรวจ ตรอ. และ ไปเสียที่ขนส่งครับ ผ่านช่องอื่นยังไม่รับ