ผู้เขียน หัวข้อ: -- แนวเพลงมีผลต่อการขับขี่หรือไม่ --  (อ่าน 35522 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: -- แนวเพลงมีผลต่อการขับขี่หรือไม่ --
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2020, 11:48:34 »
ผมขับรถต้องมีเพลงตลอด

แต่ไม่เกี่ยวว่าเพลงเร็วแล้วจะขับเร็วครับ

ขอระบายว่า ตั้งแต่เกิดมาจนถึงตอนนี้ ผมยังไม่เคยเจอใครซักคนเลย ที่ฟังเพลงแนวเดียวกับผม

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
Re: -- แนวเพลงมีผลต่อการขับขี่หรือไม่ --
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2020, 16:44:58 »
เพลงในรถเสียงไม่เร้าใจ

เวลานั้น ผมรีบหรือผมเรื่อย มากกว่า

ผมอยู่ต่างจังหวัด ใช้ถนนมิตรภาพเกือบทุกวัน ปริมาณรถมาก ค่อยๆไปครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ FastButSlow

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2020, 23:55:49 »
ไม่มีครับ แต่ถ้าเป็นเพลงที่ชอบอาจจะมีร้องเพลงตามเอาไว้แก้เบื่อตอนรถติดเอาครับ จะได้ไม่รู้สึกว่าติดนาน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 08:02:37 »
ผมเห็นด้วยกับหลายๆท่านว่ามีผลครับ และโดยส่วนตัวของผมมีผลอย่างแรงครับ
ของผมถ้าเปิดเพลงช้าๆหรือเพลงแร๊ปๆ(ประมาณถ้าฉันเป็นเขา,ขอ,เจ็บจนพอ)ผมเองเกิดความหงุดหงิดครับ555(เพื่อนชอบเปิดในรถครับ สไตล์การชอบแตกต่างกันครับ)
ของผมถ้าเปิดฟังเอง(ผมชองเพลงจังหวะเร็วๆ แต่ไม่ใช่เพลงเร็วที่เปิดในผับนะครับ555)ผมก็เปิดเพลง Initial D เป็นเพลย์ลิสต์แรกๆเลยครับเพราะผมฟังตั้งแต่เด็กๆแล้วติดงอมแงมเลยครับ พอโตมาแล้วฟังไปด้วยขับไปด้วยฟินมากๆครับรองๆก็ประมาณ 48Group(เช้น AKB48,BNK48,SKE48,HKT48...),เพลงเกาหลีประมาณวง Apink(เป็นติ่งครับ555),Gfriend,Izone,Twice ประมาณนี้ครับ แต่เพลงช้าที่ชอบก็มีของ Getsnova,นนท์ ธนนท์ ประมาณนี้ครับ ของผมถ้าฟังเพลงช้าจะเกิดอาการง่วงนอนระหว่างขับครับ ก็เลยต้องบิ๊วตัวเองด้วยเพลงจังหวะเร็วๆครับ

48Group(เช้น AKB48,BNK48,SKE48,HKT48...),เพลงเกาหลีประมาณวง Apink(เป็นติ่งครับ555),Gfriend,Izone,Twice ประมาณนี้ครับ

โห เจอแพนด้าในนี้ ผมล่ะซึ้งใจ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 08:19:27 »
ของผมไม่ค่อยมีผลครับ เมื่อคืนเจอรถช้าวิ่งขวา แล้วไม่หลบให้แถมเบรคใส่อีก เพลง “เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม ฉันเก็บเอาไว้ให้เธอ“ ก็ไม่ช่วยให้ผมเย็นลงเลย >:(

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 10:40:21 »
ส่วนตัวไม่มีผลวันไหนรีบเปิดเพลงช้าก็เร็วได้ แต่ปกติชอบฟังข่าวมากกว่าจะขับช้าเพราะตั้งใจฟังคนเล่าข่าว

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 10:45:56 »
ส่วนตัว มีผลครับ

วันไหนง่วงๆ หรือต้องทำเวลา AC/DC live at river plate ไม่เคยทำให้ผิดหวัง  8)

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 11:01:12 »
มีผลครับ แต่เฉพาะในเส้นทางที่สามารถทำความเร็วได้บ้าง ถ้ารถติดๆ ไม่มีผลครับ

ออฟไลน์ VORA

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 11:30:07 »
มีผลมากครับ เคยขับทางไกล เปิด  "นักเดินทาง" ของกัมปะนีฟัง

เท่านั้นหละ แทบอยากจะจอดทิ้ง ลงเดินถือเป้เข้าป่า และด่ารถตัวเองว่าไม่มี 4WD

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 13:45:36 »
เมีย นั่งข้างๆ มีผลกว่าเยอะครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 14:33:25 »
เพลงทั่วไปไม่ค่อยมีผล
แต่พอเป็น Moon over the Castle (เพลงเกมส์ Gran Turismo)
มันจะนึกถึงภาพตอนขึ้น Intro Game ซึ่งเป็นภาพรถหลากหลายยี่ห้อกำลังแข่งกัน
เหมือนมันจะฮึกเหิมมากขึ้น

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 17:12:53 »
เมีย นั่งข้างๆ มีผลกว่าเยอะครับ  ::) ::) ::)

ยอดแห่ง "เนวิเกเตอร์"  ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 17:14:04 »
ลุงวิศวะตอนยิงเด็กในรถฟัง อรวี  ถ้าฟัง linkin park จะขนาดไหน

ต้องเพลง Numb  ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ EpSilon

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 21:12:15 »
สำหรับผมไม่มีครับ
เปิดเพลงช้า(เพลงเศร้า) บางทีก็ขับเรื่อยๆ บางทีก็ขับเร็ว

เคยเปิด EDM แล้วหลับในครั้งนึง มาแล้วเหมือนกัน

ผมว่า อารมณ์ขึ้นกับรถที่เจอ บางทีเปิดเพลงเศร้าๆ แต่เจอคนขับกั๊ก หรือปาดหน้า หรือเบรคกะทันหันไม่มีเหตุที่ต้องเบรค ก็อารมณ์เสียได้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 10:55:33 »
มีสิครับ แก้ง่วง ขับดี มีสติ เลยล่ะ  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 13:40:51 »
มีผลแน่นอนครับ นอกจากจะเปิดไว้ แต่ไม่ได้ฟัง