ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ MAZDA 2 Skyactiv แล้วเกียร์มีปัญหามั้ยครับ  (อ่าน 32411 ครั้ง)

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
Mazda Speedline เป็นบริษัท outsource นะครับ ฉะนั้นเค้าจะตอบตามที่ได้รับการฝึกมา มีโพย มี Q&A อยู่ในมือ

ผมไม่ได้ว่าเค้าว่าไม่ดีนะ แต่ต้องเข้าใจเค้าว่าทำไม เค้าชี้แจงปัญหาได้แค่นั้น

ประเด็นไม่ได้ว่ามาสด้าสปีดไลน์ครับ ในสายผมก็ไม่ได้ถามเค้าว่าทำไมไม่ให้เปลี่ยน แค่อยากรู้ว่ามาสด้า บ.แม่ ตกลงให้เปลี่ยน (ที่แสน หรือ สองแสน กม.อย่างศูนย์ที่ผมถาม) หรือไม่ให้เปลี่ยนเลย เฉยๆ น่ะครับ

หลักๆ คือมาสด้าไม่มีเหตุผลที่ชัดเจน หรือหลักฐานว่าเปลี่ยนแล้วเกียร์จะพังอย่างที่กล่าวอ้าง ซึ่งถ้ามาสด้ายังคงนโยบายนี้ต่อไปอีกเรื่อยๆ คันนี้จะเป็นมาสด้าคันแรกและคันสุดท้ายของที่บ้านแน่นอน

ออฟไลน์ Dooddtee

• Newbie
  • *
ผม m3 ไม่เคยเปลี่ยน วิ่ง90000กว่าโล เกียร์พังเป็นที่เรียบร้อย ไร้การรับประกันใดๆ เบิกใหม่แสนกว่าบาท