ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยี่ห้อฟิล์มเซรามิคหน่อยครับ เข้มประมาณ 40/60  (อ่าน 4304 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nade

• Newbie
  • *
ตอนนี้ที่หาข้อมูลก็ยี่ห้อ Huper, Cardinal, SolarFX, Vox, Lamina ว่าจะติดสามบานหน้า 40 สามบานหลัง 60 ผมใช้รถกลางคืนด้วย ยี่ห้อนอกเหนือจากข้างต้นก็ได้นะครับ

หรือว่าฟิล์มเซรามิคที่สว่างกว่าเบอร์ 40 ซักนิดก็ดีครับ เผื่อไว้พิจารณาติดบานหน้าไว้ใช้กลางคืนครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ปล. อยากได้ที่เคลียร์ชัด ทัศนวิสัยดี มองออกไปแล้วสบายตา ไม่อยากได้ปรอทเยอะ ไม่ชอบแสงสะท้อนเวลามองจากภายในออกไป ไม่ชอบสีอมฟ้าอมม่วงครับ สีธรรมชาติอมเขียวนิดๆได้ครับ ปัจจุบันผมใช้ Lamina L75 แต่ใสเกินไป

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำยี่ห้อฟิล์มเซรามิคหน่อยครับ เข้มประมาณ 40/60
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 20:56:36 »
Huper, Cardinal, SolarFX  3 ยี่ห้อนี้ได้หมดเลยครับ  แต่เชียร cardinal  อันดับหนึ่งครับ

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำยี่ห้อฟิล์มเซรามิคหน่อยครับ เข้มประมาณ 40/60
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 21:42:39 »
Huper, Cardinal, SolarFX  3 ยี่ห้อนี้ได้หมดเลยครับ  แต่เชียร cardinal  อันดับหนึ่งครับ
ต้องเจาะจงรุ่นไหนในยี่ห้อนี้ไหมครับ หรือว่าได้ทุกรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 00:45:37 »
3บานหน้าc40 3บานหลังc20 น่าจะจบสำหรับขับกลางคืนบ่อยๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 16:48:42 »
3บานหน้าc40 3บานหลังc20 น่าจะจบสำหรับขับกลางคืนบ่อยๆครับ

C40 C20 นี่ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 01:14:52 »
ไม่รู้ว่ามาทันไหม ใช้ Solarfxอยู่ บานหน้าติดfx30(เลขยิ่งน้อยยิ่งมืด) ด้านข้าง fx20 บานหน้าแดดจัดๆตอนบ่ายยังมีให้รู้สึกอุ่นๆบ้างแต่ไม่แสบผิด และกลางคืนที่ไม่มีไฟทางมันมองยากนิดนึง

ถ้าให้ผมแนะนำ ถ้าคุณอยากได้บานหน้าสว่าง ลองขยับไปเล่นพวก 3m cystraline หรือ Vkool ดีกว่า พวกceramic ที่กันร้อนดีจะเป็นตัวที่ฟิล์มเข้มๆ อย่าง fx20 fx05เลย ลองหาพวกร้านที่มีทั้ง cystraline และ ceramic ก็ได้ครับ เผื่อติดบานหน้า cratraline  รอบคันceramic จะเพิ่มเงินไม่เท่าไร เสียอีกนิดแล้วจบดีกว่าต้องมาแก้เพราะกันร้อนไม่ดีทีหลังนะครับ