ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ velfile 20 หน่อยครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับ velfile 20 หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 09:26:54 »
พอดีกำลังหารถครอบครัว ดูตัว velfile 20 มือ2 ปี2014ไว้เป็นตัว mc แล้ว   อยากรบกวนเพื่อนสมาชิกว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรต้องระวังมากไหมครับ แล้วพวกการซ่อมบำรุงค่าใช้จ่ายเยอะไหมครับ นอกจากศูนย์โตโยต้า แล้ว มีอู่นอกที่ซ่อมจบๆไหมครับ ผมอยู่ชลบุรี(มีอู่ที่ชลบุรีไหมครับ)  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
Re: สอบถามเกี่ยวกับ velfile 20 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 16:14:42 »
เข้าใจว่าเป็นเครื่องเบนซิล 2.4 ซึ่งก็เป็นเครื่องเดียวกับที่ใช้ในแคมรี่ ซ่อมง่ายไม่มีอะไรน่าห่วงครับ อู่ทั่วไปที่ทำโตโยต้าได้ก็ซ่อมได้ อาการประจำรุ่นคือยอยพวงมาลัยที่อาจจะถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้ว อะไหล่ที่แพงๆจะเป็นพวกประตูไฟฟ้า ผมเคยใช้ตัวอัลพาร์ด 3.5 ปี 10 อยู่ 2 ปีก็ไม่มีอะไรเสียหนักนะครับเพราะเจ้าของเก่าเข้าศูนย์และซ่อมถึงตลอด ดังนั้นเรื่องประวัติของรถที่ซื้อมาก็มีส่วนสำคัญเช่นกัน แต่หากได้ลองใช้แล้วจะติดใจโดยเฉพาะคนมีครอบครัว ขอให้ได้รถที่ดีครับ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ velfile 20 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 00:25:52 »
เข้าใจว่าเป็นเครื่องเบนซิล 2.4 ซึ่งก็เป็นเครื่องเดียวกับที่ใช้ในแคมรี่ ซ่อมง่ายไม่มีอะไรน่าห่วงครับ อู่ทั่วไปที่ทำโตโยต้าได้ก็ซ่อมได้ อาการประจำรุ่นคือยอยพวงมาลัยที่อาจจะถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้ว อะไหล่ที่แพงๆจะเป็นพวกประตูไฟฟ้า ผมเคยใช้ตัวอัลพาร์ด 3.5 ปี 10 อยู่ 2 ปีก็ไม่มีอะไรเสียหนักนะครับเพราะเจ้าของเก่าเข้าศูนย์และซ่อมถึงตลอด ดังนั้นเรื่องประวัติของรถที่ซื้อมาก็มีส่วนสำคัญเช่นกัน แต่หากได้ลองใช้แล้วจะติดใจโดยเฉพาะคนมีครอบครัว ขอให้ได้รถที่ดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2020, 06:28:32 »
อู่นอกที่ทำรุ่นนี้บ่อยๆ ก็มี O TAKARA กับ ท่าพระผ้าเบรค ครับ