ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้า2.my2017.. ระหว่างเปลี่ยนไฟเป็นรุ่นท้อปกับเปลี่ยนล้อแม๊ก??  (อ่าน 13644 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ควรเลือกทำอันไหนดีครับอยากให้รถสวย

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
เปลี่ยนไฟสิครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ไฟหน้ามือสอง สวยๆ 6-7000 รวมสายรีเลย์ สวยๆครับ

ส่วนล้อเดิมๆ ก็สวยครับ ยกเว้นได้ล้อแท้ สวยๆ  เบาๆ ยางดีๆ จะแจ่มนะ

แล้วแต่งบครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไฟหน้าครับ
เดี๋ยวนี้ราคาไม่แรง บางเจ้ามีประกันให้ บางเจ้ามีหัวแปลงไม่ต้องตัดต่อสายไฟ
พยายามดูแค่ว่าเจ้าไหนที่พอเปิดไฟหรี่แล้วไฟ DRL จะ dim ความสว่างลงก็พอครับ ที่ผ่านมายังมีบางเจ้าที่เจอปัญหา​นี้

ล้อแม็กซ์ ไม่แนะนำให้เปลี่ยนเอาล้อ 16" โปลิโอของตัวดีเซลนะครับ ไม่ว่าจะลาย Benz ของรุ่นเดิมหรือลายถี่ๆ ของรุ่น minor change
มีที่ไหน ล้อ 16" ให้หน้ากว้างมา 5.5" ใส่ยาง 195 แก้มก็เกือบจะบวมแล้วจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ไฟก่อนเลยครับ ไฟเดิมตัวธรรมดา อย่างกากอะ ไฟเวฟยังสว่างกว่า
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เอาไฟก่อนหล่อๆ

ส่วนล้อไม่รุ้คุณใช้รุ่นไหน​ ​แนะนำเล่นขอบ​ 15​ หรือ​ 17​ ไปเลย​ 16​ อย่าไปเล่น​ ยางกับล้อหายากมาก​ ถ้าอนาคตคุณอยากจะเปลี่ยน
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ CHANOM

ไฟหน้าก่อนเลยค่ะ ตอนเราตัดสินใจเปลี่ยน เปลี่ยนแล้วจบจริงๆ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ถ้าเปลี่ยนล้อแท้เบากว่าเดิม ผมว่าเปลี่ยนล้อก็ดีกว่านะครับ
เปลี่ยนไฟ คนอื่นมองมากกว่าเรา
แต่เปลี่ยนล้อ เรารู้สึกเองทุกครั้งที่ขับ เหมือนได้รถคันใหม่
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ CNX

ตอนรถวิ่งมองไม่เห็นลายล้อ คนขับก็ไม่สามารถมองล้อรถได้
ตอนรถจอด แล้วแต่มุมที่สายตามอง ดูล้อหรือดูไฟหน้าอันไหนสะดุดตากว่ากัน (ไม่ได้เจตนาพูดกวนนะครับ)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเอาล้อก่อนครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
ไฟหน้าครับ
เดี๋ยวนี้ราคาไม่แรง บางเจ้ามีประกันให้ บางเจ้ามีหัวแปลงไม่ต้องตัดต่อสายไฟ
พยายามดูแค่ว่าเจ้าไหนที่พอเปิดไฟหรี่แล้วไฟ DRL จะ dim ความสว่างลงก็พอครับ ที่ผ่านมายังมีบางเจ้าที่เจอปัญหา​นี้

ล้อแม็กซ์ ไม่แนะนำให้เปลี่ยนเอาล้อ 16" โปลิโอของตัวดีเซลนะครับ ไม่ว่าจะลาย Benz ของรุ่นเดิมหรือลายถี่ๆ ของรุ่น minor change
มีที่ไหน ล้อ 16" ให้หน้ากว้างมา 5.5" ใส่ยาง 195 แก้มก็เกือบจะบวมแล้วจริงๆ
เรื่องล้อเห็นด้วยครับ หน้าแคบมาก ขนาดใส่ 185ยังรู้สึกล้นๆ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
จัดไฟหน้าครับ
ไฟต่ำโปรเจกเตอร์ mazda2 sky มีค่าความสว่างโดยผ่านเครื่องวัดสูงกว่า new cx5 ตัวท๊อป ถึง 2เท่าเลยครับ
สว่างสุดในกลุ่ม eco/b-car

ออฟไลน์ SM.

ไฟ สิครับ

ล้อเดิมๆ ผมว่ามันก็ไม่ได้แย่นะ

ออฟไลน์ chartchai_chai

• Newbie
  • *
ไฟหน้าตัวท็อปเห็นในคลับราคาถูกมาก

ออฟไลน์ joufo

ผมใช้ล้อเดิม (ขอบ 16) กับยาง 195/50 อยู่ครับ
เคยมีคนทักว่ายางแบนด้วย  ;D

ยาง 195 ใส่ได้ ขับได้ดีครับ เกาะถนนกว่ายางติดรถมาก

แต่เดี๋ยวปลายปีนี้ได้รอบเปลี่ยนยาง ว่าจะถอยลงมา ขอบ 15นิ้วแล้ว
เพราะยางขอบ 16 หายากมาก

ส่วนไฟ จะเปลี่ยนก็เปลี่ยนเลยครับ ถูกมาก หาร้านที่ติดตั้งดีๆ ก็แล้วกันครับ