ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปยอดขาย ของ HLM เป็นยอดขายจาก ทางบริษัทผู้ผลิต หรือ ยอดจดทะเบียน?  (อ่าน 5564 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
สอบถามหน่อยครับ

สรุปยอดขาย ของทาง HLM ทำออกมาทั้งต่อ segment หรือ ยอดรวม  เป็นยอดขายจาก ทางบริษัทผู้ผลิต แหล่งอื่น หรือ ยอดจดทะเบียนกับขนส่งทางบกจริง เหรอครับ?

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถ้าผมจำไม่ผิด ยอดขายเอามาจากสมาคมผู้ผลิตยานยนต์แห่งประเทศไทย ซึ่งคือยอดขายที่ผู้ผลิตแจ้งเข้าสมาคมครับ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ถ้าผมจำไม่ผิด ยอดขายเอามาจากสมาคมผู้ผลิตยานยนต์แห่งประเทศไทย ซึ่งคือยอดขายที่ผู้ผลิตแจ้งเข้าสมาคมครับ

อ้อ ครับ ยอดขายนี่รวมยอดจองด้วยไหมครับ หรือว่าต้องรับรถไปแล้วด้วย

ทีแรก ผมนึกว่าเป็นยอดจดทะเบียน ซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยอดจดทะเบียนก็เพี๊ยนสิครับยอด  กว่าจะจดแต่ละคันออกจากศูนย์มา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ whoami

ยอดจดทะเบียนนับยากครับ บางคนลากข้ามปีถึงจะจด

ในหมู่บ้านผมยังมีเลยรถ yaris eco ตัวแรก ทุกวันนี้ยังป้ายแดงอยู่เลย  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

ยอดจดทะเบียนนับยากครับ บางคนลากข้ามปีถึงจะจด

ในหมู่บ้านผมยังมีเลยรถ yaris eco ตัวแรก ทุกวันนี้ยังป้ายแดงอยู่เลย  ;D

ตอนช่วงปีใหม่ผมเจอ Fortuner โฉมก่อน สีขาวป้ายแดงขับอยู่เลย  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ flybigbear

ตอนช่วงปีใหม่ผมเจอ Fortuner โฉมก่อน สีขาวป้ายแดงขับอยู่เลย  ;D ;D

น่าจะเป็นรถที่ซื้อขายมือ2 แล้วใช้ป้ายแดงระหว่างรอป้ายตัวจริง(พวกรอป้ายเลขที่ชอบ)มั้งครับ

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นงั้นจริง Mu-7 แถวบ้านผมก็คงจะเข้าข่ายด้วย เท่าที่จำได้แดงมาจะ 5 ปีแล้ว
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
เป็นยอดขายจากบริษัทรถแต่ละบริษัท / ผู้แทนจำหน่าย / โชว์รูม / ศูนย์แต่ละแห่ง ขายให้ลูกค้า  ไม่ใช่ ยอดจดทะเบียน

เป็นยอดขายจากบริษัทรถแต่ละบริษัท / ผู้แทนจำหน่าย / โชว์รูม / ศูนย์แต่ละแห่ง ขายให้ลูกค้า  ไม่ใช่ ยอดจดทะเบียน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SM.

ยอดขายสิครับ ยอดจองด้วยมั๊ย จริงๆมันตอบยากนะครับ ถ้าเอาจริงๆ ไม่เกี่ยวกับยอดจอง แต่มันก็ขึ้นกับดีลเลอร์จะแจ้งขายมั๊ย แล้วการแจ้งขายของดีลเลอร์ในบ้านเรา ก้ไม่ธรรมดาซะด้วย  :P :P :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ drsmart

• Newbie
  • *
ไม่ครบทุกยี่ห้อ เพราะไม่เคยเห็นยอดขาย AUDI เลย