ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวางเครื่องใหม่ 4G63T  (อ่าน 15123 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boomorion

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องวางเครื่องใหม่ 4G63T
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2020, 00:00:41 »
สวัสดีครับ พอดีผมมี Lancer cedia sei 1.8 ปี 04 อยู่ ตอนนี้รู้สึกได้ว่าเครื่องใกล้จะพัง เลยอยากจะวางเครื่องใหม่ ดูไว้เป็นเครื่อง 4G63T ครับ อยากถามว่า มันสามารถวางได้เลยไหมครับ ตรงรุ่นไหม หรือต้องมีการแปลงอะไรบ้างครับ แล้วก็อยากให้แนะนำอู่วางเครื่องหรือซ่อมเฉพาะมิตซูให้ด้วยครับ ในกรุงเทพมหานครครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องวางเครื่องใหม่ 4G63T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2020, 16:42:22 »
รหัสนี้มีที่วางอยู่ใน evo กับ airtrek ครับ แรงม้าต่างกัน ถ้าไม่อยากต้องดัดแปลงรถมากก็เอาที่อยู่ใน airtrek ครับ

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องวางเครื่องใหม่ 4G63T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2020, 12:52:26 »
ลองปรึกษา อู่ที่รับทำดูครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าวางเครื่อง evo น่าจะไม่จบง่ายๆครับ

ระบบ Lancer ปกติกับ Evo ต่างกันเกือบทั้งหมดครับ

วางเครื่องแรงขึ้น ต้องทำความเข้าใจก่อนว่า เครื่องตัวนี้มันทำมาเพื่อขับ 4 วางมันลงไปกับขับ 2 ขับลำบากแน่นอน

CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ aumkung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2020, 01:01:03 »
ไม่ถึงกับตรงรุ่น แต่วางได้ต้องถามก่อนว่าทำไมอยากวางตัวนี้
เครื่องนี้ขับสนุกมากและกินน้ำมันมากเช่นกัน ถ้าขับเดิมๆ วาง 93 เถอะ ถ้าอยากแรงตัวนี้ตอบโจทย์

รหัส 4G63T มีตั้งแต่ evo1 ยัน evo9 รวมถึง airtrek ก็รหัสนี้
แรงม้าประมาน 280+ แล้วแต่รุ่น ถ้าแนะนำให้ใช้ของ evo5,6,7,8,9,หรือ airtrek

ราคาวางแค่เครื่องซื้อรถรุ่นนี้ได้อีก 1 คัน ถ้าของ evo7,8,9 ก็เกินราคารถไปอีก 2 เท่า
เครื่องพวกนี้จบง่าย ไม่มีอะไรซับซ้อน เทคโนโลยี 10 ปี+ ที่แล้ว อู่ไหนก็คงจบเพราะไม่มีไรเลย แต่ที่ไม่จบแน่คือช่วงล่าง
เครื่อง 2.0 ลิตร เทอร์โบขับ 4 โช็คเดิมเอาไม่อยู่แน่นอน เบรคด้วย โช๊คที่เอาอยู่ต่ำสุดๆอีก ประมาณ 20k เบรค 3uz อีก 10k อันนี้คือราคาต่ำมากๆแล้วนะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 13:04:27 »
ขายคันนี้ แล้วไปหาซื้อรถ Cedia ที่เขาทำแท้ Evo เลยดีกว่า จบๆ

ถ้ามีอู่ในใจ ซี้กัน หาของได้ และ มั่นใจว่าทำจบ ก็จัดไป

แต่ถ้าไม่รู้อะไรเลย หาที่เขาทำมาแล้ว จบกว่า และ ถูกกว่า มาหาของแต่ละชิ้นเอง ด้วยซ้ำ

คนทำรถ วางเครื่อง หรือ รีสโตร์รถ จะรู้ว่า ทำเองโครตเหนื่อย เสียเวลา เสียเงิน ซื้อคันทำมาแล้วจบสุด ราคาดีด้วย