ผู้เขียน หัวข้อ: ลิ้นที่อยู่ใต้รถ​ yaris​คืออะไรครับเอาไว้ทำอะไร​ (มีรูป)​  (อ่าน 5242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lifeoflife

• Newbie
  • *
สงสัยมากเลยครับ​ ลิ้นที่อยู่ใต้รถ​  yaris​ ในรูปเอาไว้ทำอะไรครับมีประโยชน์​ยังไง​ จำเป็นต่อรถแค่ไหนครับ

มันเผยิอออกมาครับ​ ศูนย์​บอกว่าค่าเปลี่ยนใหม่​ 1700 บาท​ ผมเลยสงสัยว่าทำมีประโยชน์​อะไร​ ถอดออกไปเลยจะเป็นอะไรมั้ย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ฝ่ายอะไหล่เค้าเรียกว่า "ลิ้นหมา" ไม่สมกับที่เป็นฝ่ายอะไหล่เลย...

ประโยชน์ไม่ทราบ แต่เดาว่าคงเอาไว้จัดระเบียบลมมั้งครับ

เอาออกได้ครับ รถบางคนใส่กันชนแต่ง เค้าก็ไม่มีเจ้าลิ้นตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ Staples

ไว้ไปด่านหน้าเวลาชนลูกระนาดสูงๆ หละมั้งครับ ไม่ให้ชนพลาสติกก่อน

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ไว้ไปด่านหน้าเวลาชนลูกระนาดสูงๆ หละมั้งครับ ไม่ให้ชนพลาสติกก่อน

ผมใช้ Ativ ไม่มีนะครับ หรือว่ามันซ่อนอยู่ก็ไม่รู้

แต่ปกติ Yaris นี่จะเฉี่ยวบ่อยครับ น่าจะมีไว้กันๆ ชน จริงๆ เพราะกันชนผมยังปกติดีครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

แผ่นกันครูด กันกระแทกใต้กันชนหน้า เอาออกได้ เป็นแค่ของตกแต่ง

ออฟไลน์ rtong

น่าจะเป็นส่วนที่อยู่ใต้กันชน   เอาไว้กันครูด

ออฟไลน์ TeslaX

มีไว้กันครูด หรือสำหรับรีดลมเวลาขับเร็วๆ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2020, 07:32:15 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

กันรอยใต้ท้องนะครับ ไม่ให้โดนชิ้นส่วนหลัก