ผู้เขียน หัวข้อ: SUZUKI THAILAND นำเข้า Jimny แค่ 90 คันแล้วหมดแค่นี้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 4366 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
   พอดีผมอยู่ในเฟสของ Jimny  ด้วย      มีเกรย์เอา Siera  เข้ามาขายแล้ว  สเปกญี่ปุ่นกับสเปก ออสเตรเลีย  ไม่รู้ต่างกันยังไง
 ที่สำคัญ   ตั้งราคาขายไว้ที่ 1,850,000 -1,950,000 บาท   รับรถได้เลย     ราคาสูงกว่าที่ SUZUKI  ตั้งราคาไว้อีก   
เลยสงสัยว่าทาง SUZUKI  THAILAND  จะนำเข้าแค่ 90 คันเท่านี้หรือเปล่า       เกรย์ถึงได้กล้านำเข้ามาและกล้าตั้งราคาสูงกว่า บริษัทแม่นำเข้าอีก

ออฟไลน์ เต๋า AV

Re: SUZUKI THAILAND นำเข้า Jimny แค่ 90 คันแล้วหมดแค่นี้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 22:43:36 »
ลอตแรกๆ หมดไปจะครบปีละมั้ง
ลอตต่อไปยังไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

คนอยากได้จริงๆ เท่าไหร่เขาก็ซื้อ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
Re: SUZUKI THAILAND นำเข้า Jimny แค่ 90 คันแล้วหมดแค่นี้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 23:55:57 »
น่าอนาถใจในวิสัยทัศน์ของผู้บริหารซูซูกิ
มีของดีที่คนอื่นไม่มี แล้วไม่เอามาขาย
ไม่รู้คิดอะไรอยู่ หรือติดขัดอะไรภายในบริษัทไม่ทราบ
โอกาสทองมาถึงแล้ว ตอนนี้ยังไม่สาย
ถ้าไม่รีบเอามาประกอบแถวนี้แล้วขาย ก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วครับ
คำว่าเสียดายมันยังน้อยไป

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 23:59:52 »
ลอตต่อไปยังไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

คนอยากได้จริงๆ เท่าไหร่เขาก็ซื้อ
จริงครับ
เห็นในยูทูป เกรย์นำเข้ามาขายเกือบสองล้าน 
คนซื้อเอาไปแต่งอีก น่าจะไม่ต่ำกว่าสองล้านห้า
ยังมีคนทำมาแล้ว คนอยากได้ แพงแค่ไหนเขาก็ไม่สนครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 09:06:48 »
น่าอนาถใจในวิสัยทัศน์ของผู้บริหารซูซูกิ
มีของดีที่คนอื่นไม่มี แล้วไม่เอามาขาย
ไม่รู้คิดอะไรอยู่ หรือติดขัดอะไรภายในบริษัทไม่ทราบ
โอกาสทองมาถึงแล้ว ตอนนี้ยังไม่สาย
ถ้าไม่รีบเอามาประกอบแถวนี้แล้วขาย ก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วครับ
คำว่าเสียดายมันยังน้อยไป
มีบางส่วนเรียกค่ายนี้ว่า ค่ายอินดี้
ถ้าวงการไมเตอร์ไซด์ก็ ค่ายคนบ้า..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 09:32:21 »
การตลาดที่สร้างภาพ rare item ให้รถอย่าง jimny คงเหมือนกับนาฬิกา มีรุ่น limited edition มั้ง

สร้างภาพลักษณ์แบรนด์ อะไรทำนองนี้

หรือไม่ก็มองเรื่องต้องมาวางแผนเซอร์วิสเพิ่ม ซึ่งดีลเลอร์อาจไม่พร้อม

สุดท้ายก้อ เอาที่พี่ซู สบายใจละกันครับ

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 09:42:58 »
ผมว่าผู้บริหาร suzuki (ญี่ปุ่น)อาจจะคิดถูกแล้วครับ ที่ไม่ประกอบอาเซียน
ยิ่งถ้ามีเกรย์นำเข้ามาขายด้วย ยังไงมันก็ขายได้ไง จะมาลงทุนตั้งไลน์ผลิตเพิ่มทำไม jimny มันใช้อะไหล่สหกรณ์กับพรรคพวกได้ไม่เยอะนัก
ช่วงแรกๆอาจจะขายดี ปีแรกเอาไปเลย 5พันคัน แล้วอีก10ปีต่อมาขายเดือนละหลักสิบ ... คุ้มไหมครับ? รถรุ่นนี้กว่าจะเปลื่ยนโฉมสายการผลิตนานมากครับ
สู้ให้มัน rare ในอาเซียนนี่ละ motorshow ทีก็เอามาขายสัก 30-50คัน....ขายคันละล้านกว่าแบบนี้ ตีกินไปเรื่อยๆ เผลอๆครบอายุตลาดอาจจะขายได้ไม่แพ้เปิดไลน์ผลิตอาเซียนด้วยซ้ำ(นับมูลค่าไม่ได้นับจำนวนนะ) ไม่เอามาขายเกรย์ก็เอามาขายให้ ไม่เปลืองต้นทุนสต็อก ...
มันเหมือน juke ครับ เอาเข้าจริงมันสายดูเท่ห์มากกว่า จะขายดีมากช่วงแรก หลังจากนั้น 1ปีก็จบ
คนเอาไปลุยจริงๆ ณ ตอนนี้จะมอง SWB 4WD กระบะไปหมดแล้ว มันแทบจะหมดยุคลุยตัวจิ๋วแบบคาริเบี้ยนไปแล้วครับ
.........
ถ้าจะเอามาประกอบจริงๆ ignis อาจจะเป็นรถที่เหมาะกว่านะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 09:44:33 »
เหมือนเคยมีข่าว รอรุ่นประกอบที่ประเทศ Indonesia ไปๆมาๆเรื่องนี้ก็เงียบๆไป

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 11:00:39 »
นั่นสิครับ เงียบไปเลย ตกลงคือไม่มาแล้วงั้นหรือ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 12:58:20 »
เขาน่าจะคงรอให้ประกอบในอาเซียนก่อนนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 20:14:56 »

จริงครับ
เห็นในยูทูป เกรย์นำเข้ามาขายเกือบสองล้าน 
คนซื้อเอาไปแต่งอีก น่าจะไม่ต่ำกว่าสองล้านห้า
ยังมีคนทำมาแล้ว คนอยากได้ แพงแค่ไหนเขาก็ไม่สนครับ
  แสดงว่าผมดูมาไม่ผิดเช่นกัน  ราคา 1.8 -1.95  ล้านบาท  รับรถได้ทันที        ราคายิ่งขึ้นไปอีก จากที่ตอนแรก SUZUKI  นำเข้ามาเอง 1.55-1.65 ล้าน   ตอนนี้ราคาเฉียด 2 ล้าน    มีของแต่งมาพร้อมรองรับให้เสียเงินกันแล้วด้วย               ผมถอดใจไปตั้งแต่ 1.65 ล้านแล้ว   รอเก็บมือ 2 ในอนาคตละกันครับ   พอดีงบไม่ถึง เงียบไปก่อนดีกว่า