ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ ปัจจุบันนี้ 528i f10 Luxury มือสองยังน่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 4438 ครั้ง)

ออฟไลน์ ataraxia

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ ปัจจุบันนี้ 528i f10 Luxury มือสองยังน่าเล่นไหมครับ
กับเลขไมล์ 60000 ราคาค่ารถ 1.5m ไม่มี bsi
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ถ้าไมล์ 60,000 จริง ประวัติดีจริง เช็คทั้งจากศูนย์ และประกันจนแน่ใจแล้ว ก็น่าซื้อครับ
รุ่นนี้แค่ดูแลให้ครบถ้วนตามระยะ
60,000 กม.แล้วอย่าลืมเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆ เพราะเราไม่รู้การดูแลของเจ้าของเก่า โดยเฉพาะน้ำมันเกียร์-เฟืองท้าย
อีก trick ของผมคือเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ทุกครั้งที่กลับบ้าน เพื่อระบายความร้อนด้วยครับ

• Newbie
  • *
ถ้าไมล์ 60,000 จริง ประวัติดีจริง เช็คทั้งจากศูนย์ และประกันจนแน่ใจแล้ว ก็น่าซื้อครับ
รุ่นนี้แค่ดูแลให้ครบถ้วนตามระยะ
60,000 กม.แล้วอย่าลืมเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆ เพราะเราไม่รู้การดูแลของเจ้าของเก่า โดยเฉพาะน้ำมันเกียร์-เฟืองท้าย
อีก trick ของผมคือเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ทุกครั้งที่กลับบ้าน เพื่อระบายความร้อนด้วยครับ
เลขไมล์รุ่นนี้ สามารถดัดแปลงให้น้อยลงได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
เลขไมล์รุ่นนี้ สามารถดัดแปลงให้น้อยลงได้ไหมครับ

กรอไมล์ได้ครับ  แต่เราก็เช็กที่ศูนย์ได้  ที่ศูนย์จะมีประวัติการเข้ารับบริการ  จะมีทั้งรายการซ่อมบำรุงและเลขไมล์ขณะเข้ารับบริการ

ออฟไลน์ EVA01

ผมวาน่าเล่น แต่ผมว่าราคาไม่ควรเกิน 1.3

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ใช่รุ่นที่เลี้ยว 4 ล้อมั้ยครับ ถ้าใช่ไม่รู้ซ่อมโหดมั้ย

ถ้าไม่ใช่ ผมว่าน่าเล่นนะ ปีคงไม่ลึกมาก

• Newbie
  • *
ผมวาน่าเล่น แต่ผมว่าราคาไม่ควรเกิน 1.3
ผมหาต่ำกว่า 1.4 ไม่ได้เลยครับ ถ้าเลขไมล์ ต่ำกว่า 70000

• Newbie
  • *
ใช่รุ่นที่เลี้ยว 4 ล้อมั้ยครับ ถ้าใช่ไม่รู้ซ่อมโหดมั้ย

ถ้าไม่ใช่ ผมว่าน่าเล่นนะ ปีคงไม่ลึกมาก
รายละเอียดลงลึกยังไม่ทราบเลยครับ ทราบแค่ว่าเป็น 528i luxury  ครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

ตัว Luxury นั่งสบายมากครับ ได้ช่วงล่างตัว comfort มา
ข้อเสียคือย้วยไปนิด แต่ได้ข้อดีแถม คือเดาว่าเจ้าของเก่าไม่น่าจะขับมาโหดๆกับ trim ตัว Luxury
ต่างจาก M-sport package ที่คนซื้อชอบเอาไปทำต่อ

ออฟไลน์ Mmoshimoshii

• Jr. Member
  • **
ผมหาต่ำกว่า 1.4 ไม่ได้เลยครับ ถ้าเลขไมล์ ต่ำกว่า 70000

ได้มา 1.49 ไมลล์ 4 หมื่นครับ