ผู้เขียน หัวข้อ: เดียวนี้ปั้ม บางจาก และ PT เลิกขาย gasohol 91 แล้วหรือคับ  (อ่าน 4254 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
วันก่อนผมเลี้ยวเข้าปั้มบางจากจะไปเติม 91 ตามปกติ แต่พบว่าตู้ 91 ที่เคยเติมประจำหายไป มี B10 มาแทน ถามเด็กปั้มๆบอก ปั้มนี้ยกเลิกไปแล้ว และในอนาคตก้อาจจะไม่มี 91 ขายแล้วทั่วประเทศ อันนี้เด็กปั้มบางจากบอกมาแต่ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ อีกวันต่อมาเลี้ยวเข้า PT ปรากฏว่านี่ก้ไม่มีเหมือนกัน มี B10 มาแทน ก้เลยวกรถกลับออกมาเลย เด็กปั้มก้งง ::) ก้ไม่รู้ว่าจังหวัดอื่นๆเป็นเหมือนกันมั้ย อันนี้จังหวัดทางภาคเหนือนะคับ เพื่อนๆคิดว่าไงคับ กับอนาคตของโซฮอล 91 :-\

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
Re: เดียวนี้ปั้ม บางจาก และ PT เลิกขาย gasohol 91 แล้วหรือคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 15:18:13 »
ปั๊มบางจาก กรุงเทพ เมื่อเช้า ผมยังแว้นมอไซด์ไปเติม gasohol 91 อยู่เลยครับ

ออฟไลน์ Stp

Re: เดียวนี้ปั้ม บางจาก และ PT เลิกขาย gasohol 91 แล้วหรือคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 15:20:17 »
ดีเซล B10 B20 หรือแม้แต่ B7 เกรดปกติยังแล้วแต่ผู้จัดการสาขาเลย ประเภมน้ำมันเยอะเกินจนไม่รู้จะแบ่งหัวจ่ายยังไงแล้ว แต่ละปั๊มมีน้ำมันประเภทไหนบ้างคงต้องพึ่งเปิดแอพฯ ดูกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Sakutaro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 15:21:21 »
เขาพยายามยกเลิกมานานละครับ ดูได้จากราคาที่ห่างกันหลักสตางค์ ผลักดันให้คนไปใช้แก๊ส95 แทน
แต่แถวบ้านผม ยังมีอยู่นะแก๊ส91 :)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 15:32:59 »
เขาพยายามยกเลิกมานานละครับ ดูได้จากราคาที่ห่างกันหลักสตางค์ ผลักดันให้คนไปใช้แก๊ส95 แทน
แต่แถวบ้านผม ยังมีอยู่นะแก๊ส91 :)
ใช่ๆคับ 91 กับ 95 ต่างกันแค่หลักสตังค์เท่านั้น แต่ก่อนผมเคยเติม E20 แต่หลังๆรถผมมีปัญหาปั๊มติ๊กมันเสีย ช่างศุนยบอกอีซาวมันไม่ดีนะ มันอาจส่งผลต่อปั้มติ้กได้ ผมเลยเปลี่ยนมาเติม 91 แทนคับ ในอนาคตถ้ามันยกเลิกจริงก้ไม่รุ้จะทำไงเหมือนกัน :-\

ออฟไลน์ Sakutaro

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 15:41:52 »
ใช่ๆคับ 91 กับ 95 ต่างกันแค่หลักสตังค์เท่านั้น แต่ก่อนผมเคยเติม E20 แต่หลังๆรถผมมีปัญหาปั๊มติ๊กมันเสีย ช่างศุนยบอกอีซาวมันไม่ดีนะ มันอาจส่งผลต่อปั้มติ้กได้ ผมเลยเปลี่ยนมาเติม 91 แทนคับ ในอนาคตถ้ามันยกเลิกจริงก้ไม่รุ้จะทำไงเหมือนกัน :-\
เติมแก๊ส 95 แทนไม่ได้หรือครับ สำหรับผมถ้าสองตัวนี้ผมเติมแก๊ส95 แทนตลอดเลยครับ :)

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 22:19:31 »
ปั้มPT และ ปั้มบางจาก แถวบ้าน ยังขาย Gasohol 91 อยู่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

ผมยังเห็นมีอยู่นะครับ