ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2020  (อ่าน 33496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slava class

• Newbie
  • *
1ขอยางที่ดีกว่า T005A มา3รุ่น เป็นคนชอบขับเร็วเล่นโค้งครับ
2ทำไมรถ MB BMW ที่มาขายในประเทศไทยถึงส่วนใหญ่เป็นเครื่องยนต์ดีเซลครับ มีคนพูดมาว่าเอามาระบายทิ้งที่ประเศไทยเพราะในยุโรปแทบไม่มีดีเซล ส่วนตัวชอบดีเซลมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KGS

• Newbie
  • *
ใน lineup ของซีรี่ย์5ตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ ถ้าไม่แคร์เรื่อง ออปชั่น และใช้ได้ยาวๆ 5+ ปี

รังเลอยู่ว่าจะรอตัว lci ดีไหมครับ

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
ใช้ Focus ปี 2008 ตัวซีดานอยู่ อยากดูรถคันใหม่ที่ขับสนุก ชอบเล่นโค้ง มีขับรูดหลังเต่าไม่สูงมาก ไม่บ้าพลังทางตรง มองมาสด้า 3 ไว้ เห็นช่วงล่างหลังเปลี่ยนใหม่เป็นทอร์กชั่นบีม ถ้าเทียบกับ Focus ตัวที่ใช้อยู่จะดีหรือด้อยกว่าขนาดไหนครับ เทียบ 5 ประตูกับ 4 ประตูด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ punns

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม เวลาเลี้ยวมีเสียงหน่อนค่ะ  แต่ถ้าถอยหลังเลี้ยวเสียงจะดังมากกว่าเดิม เกิดจากอะไรได้บ้างค่ะ
(พึ่งเอารถไปซ่อมมา แต่เสียงเบาลงแล้ว เปลี่ยนคาน ไป ค่ะ)

ออฟไลน์ Thetree

• Jr. Member
  • **
cx-8 การขับขี่ความสะดวกสบายเป็นยังไงครับ สนใจ 2.5sp แต่กลัวกินน้ำมัน

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
-ทำไมBMWแก้ปัญหาเรื่องรถกระตุกในความเร็วต่ำในG20ไม่ได้ครับ ตอนแรกคิดว่ารถมีปัญหา แต่ถามพี่แพน บอกกระตุกเล็กๆเป็นเรื่องปกติของรุ่น จริงๆดูเป็นปัญหาที่ไม่น่าแก้ยาก
-ทำไมBMWวางpositionเป็นรถพรีเมียม แต่พวกเสียงปิดประตู หรือปิดช่องๆต่างๆในรถดูดังโหวกเหวก ไม่สมกับภาพลักษณ์รถเลยครับ มีแต่เพื่อนตกใจเสียงปิดประตูรถว่ามันดังมาก

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
suzuki celerio ใกล้เปลี่ยนโมเดลหรือยัง  จะเปลี่ยนเมื่อไหร่ทราบไหมครับ?
ขอบคุณครับ