ผู้เขียน หัวข้อ: จุดเล็กๆที่ Civic ทำไมไม่มีให้ (เรื่องเล่าขำขันครับ)  (อ่าน 10977 ครั้ง)

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
ราคาอะไหล่ดูเป็นมิตร แต่ราคาแค่นี้ก็ใส่ๆมาแต่แรกจะดีกว่า

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
เปลี่ยนใส่โช้คดีกว่าครับ​ ตัวนี้ทำฝห้ใส่ของข้างหลังได้ไม่เต็มความจุเลย​

มาสด้า​2หน้ายิ้มมีโช้ค​ ตัวสกายไม่มีโช้คแฮะ
เสาทีมีสปริงในตัวแบบนี้ทนกว่าแบบโช้คมากมายครับ ขนาดรถ20กว่าปียังเด้งเปิดออกมาได้เลย แต่ถ้าเป็นโช้คประมาณ5ปีก็พังแล้ว

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
เบิกใส่ได้ครับ ที่ 0 มีขาย รู้สึกว่าจะชิ้นละร้อยกว่าบาทมั๊ง ผมก็จำไม่ค่อยได้ เบิกใส่มานานแล้ว
  พอดีเจอ เลยส่งให้ดู เผื่อว่าจะมีประโยชน์ สำหรับสมาชิก ที่ผมเบิกมาใส่

ใส่ได้เลยหรอครับ เหมือนตอนนั้นผมหาข้อมูลในคลับ มันต้องเจาะรูตรงขาเพิ่ม เพราะจุดยึดพุกมันไม่เท่ากัน กับตัว RS ถามไว้เป็นข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Sweettender

• Newbie
  • *
เรื่องราคาของแต่งนอกศูนย์เหมือนของ Jazz GK เลย เหล็กคำจุดยึดแพหน้า ตัว RS มีรุ่นเดียว ร้านของแต่ง JDM หลายร้านขายกันเกือบพันบาท บางร้านก็พันกว่าบาท แต่เบิกศูนย์หลักร้อย โดนหัวแบะกันเป็นแถว
2018 Honda Jazz S M/T
1989 Mazda 323 1.5 GLX M/T

ออฟไลน์ stamickey

• Newbie
  • *
ผมเอาไปติดที่ร้านเดียวกับในรูปเจ้าของกระทู้ 600 บาทครับ
2019 HONDA CIVIC
2013 HONDA CITY
2011 NISSAN MARCH
2010 TOYOTA AVANZA
2006 COROLLA ALTIS

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
ออกมาใหม่ๆ อยากได้ ไปซื้อศูนย์ พอเอามาติด รูคนละตำแหน่ง แม่เจ้า พาร์ทแค่นี้ ยังแบ่งแยก เสียเวลาเจาะอีก เวร

ปล. อยากจะบอกว่า ทุกค่ายมันลดต้นทุนหมดแหละ เวลาซื้อก็เอาตัวที่ตรงใจที่สุดเป็นหลัก

ถ้ามัวแต่มองหาว่าลดต้นทุนอะไรบ้าง อย่าซื้อขับเลย นั่งแท๊กซี่สบายใจกว่าเยอะ