ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสันลดราคา Leaf ลง5แสนบาทครับ  (อ่าน 18272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: นิสสันลดราคา Leaf ลง5แสนบาทครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 11:23:35 »
zs ev ควรจะมีตัวล่างที่ไม่เอาซันรูฟนะ

และควรมีสีอื่นได้แล้ว

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: นิสสันลดราคา Leaf ลง5แสนบาทครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 11:28:54 »
zs ev ควรจะมีตัวล่างที่ไม่เอาซันรูฟนะ

และควรมีสีอื่นได้แล้ว

British Racing Green, Silver Metallic, Ruby Red ควรมา

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 11:29:17 »
ในที่สุด รถก็กลายเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าแล้วสินะ ตกรุ่นลดราคายังกะมือถือ
ถ้ามองแบบราคามือถือ สินค้าเทคโนโลยี ตกรุ่นเทสต็อกเก่า ผมว่าสมเหตุสมผลนะ....ไม่ลดก็ขายไม่ออก บูดอยู่โชว์รูมนั่นละ ราคานี้ผมว่าทางญี่ปุ่นช่วยโละให้มาขายนะ ไม่ได้ตั้งกำไรมากมายตอนแรกนักหรอก เพราะถ้าขายไม่ออกเพราะกำไรเยอะไป คงมีโปรเหมือน terra ที่ขายไม่ออก 3เดือนออกโปรนั่นละ
...........
ถ้าเทียบกับ ZS ราคานี้ผมว่า Leaf นะ ถึงจะมองว่ามันเก่ากว่า
แต่ถ้าเทียบระยะทางที่วิ่งได้ การซดไฟ นิสสันยังดีกว่า หัวชาร์ทรุ่นเก่าชาร์ทช้ากว่าหน่อยเดียว..แต่ ศูนย์นิสสันบางศูนย์มีให้ชาร์ทเร็วนะครับ ZS กับยี่ห้ออื่นพึ่ง PEA สถานเดียวถ้าจะชาร์ทเร็ว
ถึงบอกว่า ยี่ห้อที่ขายรถไฟฟ้า ถ้าอยากให้มันพอไปได้ รวมกลุ่มกันเถอะครับแล้วลงทุนเปิดชาร์ทได้ทุกยี่ห้อตามศูนย์รายทางถนนหลัก ถ้าต่างคนต่างขายสุดท้ายก็อย่างที่เห็นๆนั่นละ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 11:30:19 »
ผมว่าพอลดราคาแล้วก็น่าสนใจมาก ซึ่งมันควรจะมาราคานี้ตั้งแต่เปิดตัวแล้วด้วยซ้ำไป แต่ก็ต้องดูระบบไฟในบ้านเพื่อติดจุดปลั๊กชาร์จ ถ้ามีบ้านเดี่ยวและที่จอดรถ และจุดชาร์จสาธารณะด้วยก่อนซื้อนะ

รวมถึงจุดชาร์จในที่จอดรถคอนโด ถ้าอยู่อาศัยในคอนโด และจุดชาร์จตามบริษัทและห้างร้านอีก

ผมว่าทาง Nissan สามารถออกรุ่นราคาถูกได้อีกนะ อาจเป็นแค่ล้อกระทะ ใส่วิทยุธรรมดา ลดขนาดแบตหรือลดขนาดเครื่อง และเบาะผ้าปรับเลื่อนเอง ก็ช่วยกระตุ้นตลาดรถไฟฟ้าของ Nissan ได้นะ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 11:43:01 »
ที่มีข่าวว่าภาษีลดลง แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนนะครับ
แต่ในส่วนของFTA จากญี่ปุ่น ไม่ได้ลดนะครับ ยังคงร้อยละ 20 เหมือนเดิม

http://itd.customs.go.th/igtf/uploads/files/Notif/60961F2/JAPAN/JAPAN.pdf

http://itd.customs.go.th/igtf/th/main_frame.jsp?lang=th&top_menu=menu_homepage&current_id=5028

ลองกดเข้าไปดูพิกัดอัตราภาษีศุลกากรรถยนต์ไฟฟ้ากันได้
พิกัด 8703.80

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 11:51:32 »
ขอบคุณครับ
เห็นควรลดเพิ่มอีก 4 แสนครับ

ออฟไลน์ urangutang

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 12:08:49 »
ในที่สุด รถก็กลายเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าแล้วสินะ ตกรุ่นลดราคายังกะมือถือ
ถ้ามองแบบราคามือถือ สินค้าเทคโนโลยี ตกรุ่นเทสต็อกเก่า ผมว่าสมเหตุสมผลนะ....ไม่ลดก็ขายไม่ออก บูดอยู่โชว์รูมนั่นละ ราคานี้ผมว่าทางญี่ปุ่นช่วยโละให้มาขายนะ ไม่ได้ตั้งกำไรมากมายตอนแรกนักหรอก เพราะถ้าขายไม่ออกเพราะกำไรเยอะไป คงมีโปรเหมือน terra ที่ขายไม่ออก 3เดือนออกโปรนั่นละ
...........
ถ้าเทียบกับ ZS ราคานี้ผมว่า Leaf นะ ถึงจะมองว่ามันเก่ากว่า
แต่ถ้าเทียบระยะทางที่วิ่งได้ การซดไฟ นิสสันยังดีกว่า หัวชาร์ทรุ่นเก่าชาร์ทช้ากว่าหน่อยเดียว..แต่ ศูนย์นิสสันบางศูนย์มีให้ชาร์ทเร็วนะครับ ZS กับยี่ห้ออื่นพึ่ง PEA สถานเดียวถ้าจะชาร์ทเร็ว
ถึงบอกว่า ยี่ห้อที่ขายรถไฟฟ้า ถ้าอยากให้มันพอไปได้ รวมกลุ่มกันเถอะครับแล้วลงทุนเปิดชาร์ทได้ทุกยี่ห้อตามศูนย์รายทางถนนหลัก ถ้าต่างคนต่างขายสุดท้ายก็อย่างที่เห็นๆนั่นละ

ผมคิดว่ารวมกลุ่มกันแล้วติดตั้งจุดชาร์จที่่ปั๊มน้ำมันดีกว่าครับ มีเยอะกว่าและเปิดตลอด 24 ชม. ถ้าจะให้ดีมีแบบฟรีชาร์จช้าและเสียเงินชาร์จเร็ว ผมว่ารถไฟฟ้าในประเทศไทยน่าจะเกิด แต่ส่วนตัวอยากให้ลดมาเหลือ 1.25 MB เอาให้พอๆกับ C seg top พอราคาจะได้ดึงดูดกว่านี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 12:21:42 »
สถานีชาร์จที่ปั้ม 2-4 หัวในปั้มใหญ่ๆทุกๆปั้มและเก็บเงินค่าชาร์จตามเรตไปเลย

เป็นอะไรที่จะทำให้รถไฟฟ้าในไทยโตได้ไวสุดแล้วครับ

แต่ก็อีกนั่นแหละเรื่องจุดคุ้มทุนที่ปั้มต้องลงทุนหัวชาร์จแต่ละจุดเพิ่ม ส่วนต่างกำไรกับต้นทุนค่าไฟที่ปั้มต้องจ่ายมันยังไม่เยอะมากพอที่จะคืนทุนได้เร็วด้วยนี่สิ มันเลยยังไม่คุ้มที่จะลงทุนเพิ่มเพราะมันไม่ได้เป็นข้อบังคับว่าต้องทำในปั้ม

ก็ได้แต่หวังว่สซักวันนึงจะเป็นอย่างงั้นได้ รถไฟฟ้าจะได้วิ่งข้ามจังหวัดได้อย่างสบายใจซะที

ออฟไลน์ XaNaX

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 12:45:51 »
รอลด 50% ครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 13:10:01 »
เจอmgปาดหน้าเค้กไป จำต้องลดละครับ คาดว่าตัวใหม่กะลังมารึป่าว เป็นผมยังไม่เล่นถ้าเป็นนิสสัน รอดูตลาดไปก่อนตัวนี้หน้าตาเชยระเบิดสไตล์นิสสัน แถมเทคโนโลยีแบตยุคเก่า

ออฟไลน์ kiyokuka

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 13:18:38 »
Facility ไทยโครตพร้อม แต่ภาครัฐดันไม่พร้อม เซงเป็ด
ถ้าพรุ่งนี้รัฐประกาศให้ภาคเอกชน สามารถขายไฟได้อิสระ ที่ชาร์จขึ้นเป็นดอกเห็นในปั๊ม ปตท แน่ๆ

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 13:39:20 »
เรื่องอื่นไม่แน่ใจ แต่บอกหน้าตาเชย ลีฟนี่นะ
โอ้ว...

Turbocharger

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 15:48:17 »
ผมเชื่อว่าจะได้เห็น Leaf บนถนนมากขึ้นแน่นอน ราคานี้ชน D-Seg ตัวเริ่มได้อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2020, 18:37:42 โดย FF »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 16:46:56 »
ที่ใครๆว่า คนซื้อไปก่อนคนร้อง .... ผมว่าคงมีคนร้องแค่ไม่กี่คนหรอกครับ รถที่เอามาลดนี่ก็จอดทิ้งไปนานมากแล้ว

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 04, 2020, 09:31:43 »
หัวชาจ chademo เจ้าใหญ่ๆ ไม่มีใครทำ ดังนั้น รถพวกนี้ จะมีปัญหากับการหาที่ชาจมาก

Nonlamer

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 05, 2020, 00:48:34 »
รถค้างสต๊อกหรือเปล่า  ???

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 22:33:29 »
น่าจะยังแป๊กนะ ราคายังสูง option กระจอก