ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Mercedes-Benz A 200 AMG Dynamic : 2,490,000 บาท //  (อ่าน 17271 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Mercedes-Benz A 200 Sedan AMG Dynamic
: 2,490,000 บาท (นำเข้า CBU) พร้อมคลิปอัตราเร่ง 0-100 km/h
ภาพภายนอก - ภายในห้องโดยสาร

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-short-review-mercedes-benz-a-200-amg-dynamic

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
ทำไมนึกถึง “อยู่ที่เธอนั้นนนนนน จะกล้าเปิด” ขึ้นมาเลยครับ 555

ข้างในสวยจริง แต่ถ้าให้ผมซื้อ ผมเล่น C220d หรือ 320d ดีกว่า
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่ามันเป็นรถที่สวยที่สุดรุ่นนึงของ benz ( ภายนอก ) แต่ราคาขนาดนี้ไป 320d ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2020, 15:36:02 โดย Nut_K »

Seadog

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่ชินกับจอไมล์ ipad ซักที มันดูลดต้นทุนยังไงชอบกล

แบบเข็มจริงๆ ดูสวยกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ chawanan

• Jr. Member
  • **
ภายนอกสวยดูสปอร์ตดีมาก แต่ผมไม่ค่อยชอบดีไซน์ภายในแบบนี้เลย  :'(

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถหนักเท่าไหร่นะครับ พอจะทราบไหมครับ

ดูๆ คันก็พอๆ กับ Mazda 3 นะครับ ไม่เล็กมากและเล็กเกินแบบสมัย 190E หรือ A-class ตัวแรก

ส่วนตัวผมว่า ก็มีความคุ้มค่าอยู่บ้าง บวกกับยี่ห้อนี้ ยังไงก็แพงครับ

ออฟไลน์ tatum0022

รอประกอบในเถอะ มันไม่คุ้มราคา และผมไปนั่ง ไปดูมาหลายรอบละ ดูยังไงมันก็ไม่สวยสำหรับผม
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ามีประกอบในตัวท๊อป 2 ล้านทอนขึ้นมานี่

สมช HLM ว่ามันจะขายเทน้ำ เทท่าเลยมั้ยครับ

ออฟไลน์ panjap

ด้วยขนาดและราคา ผมเลือก 320d m sport ตัวในประเทศคุ้มกว่า

ออฟไลน์ apinui

พอเป็นเบนซ์ ..ไม่เห็นจะมีใครบอกช่วงล่างลดต้นทุน แบบมาสด้า 3 เลย ...

เหมือนเข็มขัดนิรภัยคู่หน้าที่ปรับสูง-ต่ำไม่ได้ใน city และ อัลเมร่า ... ที่พอเป็น 2 เจ้านี้บอกแย่ลดต้นทุนควรต้องมี ทั้งๆที่ BMW G30 ก็ปรับสูงต่ำไม่ได้เช่นกันไม่เห็นพูดถึง  ... (เหมือน A200 ตัวนี้ก็ปรับสุงต่ำไม่ได้เช่นกันด้วยนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2020, 09:03:17 โดย apinui »

ออฟไลน์ bennieT8

MB รุ่นเล็กนี่ออกแบบวัยรุ่นเหลือเกิน  แสงสียังกับดิสโก้เธค  สำหรับสว.อย่างผมแล้ว  ไม่เห็นความสวยเลยทั้งภายนอกภายใน  คงแก่มากแล้วจริงๆ

ออฟไลน์ AgentMolder

คันเล็กมากๆ ไปนั่งแล้วอึดอัดมากก

ออฟไลน์ Carrera

ด้านหน้า McPherson Strut
ด้านหลัง Torsion Beam

ในรถราคา สองล้านกว่า

คันจริงมันก็ดูดีประมานนึง ลงตัว มนๆ กลมๆดี แต่ ราคานี้ ...

Altis Taxi ยังเป็น อิสระ Double Wishbone นะ  จะขนาดนี้ละ Benz จะลดต้นทุนไปไหน

ถ้ารถปกติ รถ Eco car พอเข้าใจได้ แต่ในรถพรีเมี่ยมนี่ ช่วงล่างอิสระ เพื่อความนุ่มนวลลดอาการดึงๆ เวลาเจอผิวถนนบางแบบ มันควรจะต้องมีนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2020, 15:43:21 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ V221

ได้ข่าวมาว่ามีส่วนลด4แสนบาทสำหรับรุ่นนี้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

เครื่อง 1.3 แต่ทำได้ขนาดนี้ เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ bingoman

ภายในสวยมากๆ  เครื่องเกียร์น่าใช้ 

ติอย่างเดียว 2.49 ล้านบาท  ต้องมีรถที่บ้านแล้วกี่คัน ถึงจะหันมาซื้อคันนี้ ที่ทั้งเล็ก แพง และไม่อเนกประสงค์เลย

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะซื้อคันนี้ ผมไป CLA แบบไม่ต้องคิดเลย