ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติซื้อประกันภัยรถยนต์ผ่านตัวแทนไหนกันครับ  (อ่าน 2515 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
ผมกำลังมองหาประกันภัยเจ้าใหม่ ปกติเคยแต่ซื้อผ่านสาขาโดยตรง ที่มันจะเป็นบูธตามห้าง จ่ายแล้วได้กรมธรรม์เลย
แต่มีคนบอกซื้อผ่านตัวแทน/โบรกเกอร์ ถูกกว่า หรือมีแถมนู่นแถมนี่

เลยจะรบกวนถามทุกท่านครับ ว่าปกติซื้อประกันภัยผ่านช่องทางไหนกันครับ
หรือถ้ามีโบรกเกอร์เจ้าไหนแนะนำ ราคาโอเค บริการดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ 20TRF

ไม่ได้ถูกกว่าเสมอไปครับ แล้วของแถมแทบจะไม่ได้ใช้เลย
แต่ผมก็ใช้นะ สะดวกดี ใช้ silkspan มาหกปีแล้วไม่เคยเปลี่ยนครับ
แต่กำลังจะเปลี่ยนปีนี้แล้ว เพราะตัวแทนคนเดิมไม่อยู่ คนใหม่เซ้าซี้ ตามตื้อขายโปร

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
Silkspan ครับ

ได้ราคาถูกกว่าที่บริษัทเสนอมาโดยตรงครับ  แต่ไม่เคยได้ของแถม

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
ลองดู gobear ก็ได้ครับ จะเปรียบเทียบหลายๆ broker อีกที

https://www.gobear.com/th

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมซื้อผ่านโบรคฯ เจ้าที่เคยซื้อประจำครับ (ซื้อกับเขามาน่าจะมากกว่า 5 ปีแล้วครับ)
เคยเทียบราคาแล้ว ถูกกว่าซิลค์สแปนกับTQM ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ของผมใช้วิธีสมัครเป็นสามชิกโบรกเกอร์ได้ลดเยอะพอควร

ออฟไลน์ hisoman999

• Jr. Member
  • **
Tesco Broker  ครับ โปรดี เมลไวตอบไว โทรรู้เรื่อง คนนี้ลา อีกคนคุยแทนได้ เป็นระบบดี โทร 1712

ออฟไลน์ Boycm009

ของผมใช้วิธีสมัครเป็นสามชิกโบรกเกอร์ได้ลดเยอะพอควร

+ 1 ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ผมใช้ Happy insure ตอนนั้นเจอใน civic fd club มังครับ ใช้แล้วก็ยาวมาก รถทุกคันที่บ้าน ใช้เจ้านี้หมด

ไม่ได้ถูกสุด แต่ราคาสำหรับผม ถือว่า เหมาะสม

ที่สำคัญคือ บริการดี ไม่งอแง ไม่จุกจิก เวลามีเหตุ มีเรื่อง เค้าประสานงาน จัดการให้หมด แม้แต่ พวกสลักหลังของแต่ง บางทีของหลักแสนบาท เค้ายังไม่คิดตังค์ผมเพิ่มเลย แจ้งรายการไป พร้อมรูปถ่าย อีก 2 วัน ใบสลักหลังก็ถึงบ้านครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมเคยซื้อจากตัวแทนที่เป็นคนรู้จักกัน แต่แกงี่เง่ามากครับไม่ยอมใส่ชื่อผมลงไปในรายชื่อผู้ขับขี่ ดังนั้นซื้อกับตัวแทนก็ใช่ว่าจะได้ของดีเสมอไปช่วงหลังๆ เลยซื้อผ่านเว็บของผู้ให้บริการโดยตรงซึ่งได้ราคาที่ถูกกว่ามากๆๆๆ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SRY

Re: ปกติซื้อประกันภัยรถยนต์ผ่านตัวแทนไหนกันครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2020, 14:24:05 »
เงินติดล้อ ผ่อนเงินสด 6 เดือน แพงกว่าซื้อปกติตามเวปไม่เกิน 5 ร้อย

ออฟไลน์ SM.

Re: ปกติซื้อประกันภัยรถยนต์ผ่านตัวแทนไหนกันครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2020, 14:37:07 »
ผมซื้อผ่าน web ครับ และไม่ได้เจาะจง web ไหนด้วยครับ หาไปเรื่อยๆ ครับ เจอดีลไหนดีสุด ก็เอาดีลนั่นแหละครับ