ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันดิบ30เหรียญมาไวเกินคาด  (อ่าน 6851 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: น้ำมันดิบ30เหรียญมาไวเกินคาด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2020, 22:09:31 »
เอาจริงๆ นะครับ

ราคามันต่ำแบบนี้ ทำไมรัฐบาลไม่เอาเงินเข้ากองทุนน้ำมันหรืออะไรสักอย่างนะครับ

ในเมื่อมันต่ำมาก ก็ควรเป้นช่วงที่เก็บไว้ เผื่อในอนาคตมันสูงอีกครั้งจะได้เอามาอุดหนุนช่วยบางส่วนได้ครับ

ออฟไลน์ mamaman

Re: น้ำมันดิบ30เหรียญมาไวเกินคาด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 06:45:27 »

ราคามันต่ำแบบนี้ ทำไมรัฐบาลไม่เอาเงินเข้ากองทุนน้ำมันหรืออะไรสักอย่างนะครับ

ในเมื่อมันต่ำมาก ก็ควรเป้นช่วงที่เก็บไว้ เผื่อในอนาคตมันสูงอีกครั้งจะได้เอามาอุดหนุนช่วยบางส่วนได้ครับ

นี่ก้คือตัวอย่งการใช้กองทุนน้ำมัน​บิดเบือน​มั่วซั่วิีกแล้วครับ
เค้าเอาไว้ชดเชย​ ราคาหน้าปั้มที่วิ่งขึ่นลง​ ระยะสั้น
ไม่ได้เอาไว้บิดเบือน​ราคาจริง

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 07:19:30 »
คงไม่ใด้สะท้อนออกมาราคาขายจริงแบบตรงไป ตรงมาใด้ทันที

กว่าจะรอทุกอย่างเข้าที่ พอจะสะท้อนใด้จริง ขึ้นอีกพอดี จบ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 13:21:21 »

เอาเข้าอยู่ครับไม่มีพลาดโอกาศทองเค้าล่ะ