ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Pajero sport 2.4 GT vs Fortuner 2.4G  (อ่าน 7129 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
Re: สนใจ Pajero sport 2.4 GT vs Fortuner 2.4G
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 10, 2020, 15:12:06 »
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ
วันหยุดนี้คงจะต้องไปลองขับดู ไล่ดูคลิปเยอะ ระบบขับ 4 ของ pajero น่าสนใจจริงๆ แตาก็ต้องเพิ่มเงินอีกพอตัวอยู่

ภ้าข้อเสนอช่วงนี้ยังไม่ดีเท่าไหร่ว่าจะรอดู fortuner mc ว่าจะมีออฟชั่นเพิ่มขึ้นอีกเยอะมั้ยครับ

ปล.คุณแฟนเอ่ยมาว่าชอบ pajero ต้องลองพาไปนั่งดูซะแล้ว

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Re: สนใจ Pajero sport 2.4 GT vs Fortuner 2.4G
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 10, 2020, 16:03:17 »
ถ้าผมต้องซื้อตอนนี้ใจให้ไปทาง pajero sport 4wd
คือครบในมุมที่มาจาก fortuner ตัวเก่าแล้วอยากเปลี่ยนเลยครับ

ไม่ว่าจะฐานล้อ 2,800 pa เทียบกับ 2,750 for

กับระบบชับขี่ 4wd ที่เทียบกันคือ
pa คือ ระบบหลักขับ 4 ที่ขับ 2 ได้
for คือ ระบบหลักขับ 2 ที่ขับ 4 ได้
งงไหมครับ  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

nomad

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 11, 2020, 15:36:11 »
ขับทางไกลยาวๆ ไหมครับ Pajero ปลายดีกว่า Fortuner พอสมควร

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2020, 09:10:14 »
พับเบาะบ่อยไหมครับ ?
หรือพับยาวๆ เอาไว้ขนของตลอด
ฟอพับเบาะ ตอนขับจะดังเอี๊ยดๆครับ เพราะเค้าเบาะไว้ข้างๆเหมือนรถตู้
พับเบาะลำบาก พับเบาะยากยกให้ฟอ พับแถว3 แล้วแถว 2 แอนมาไม่ได้ มันจะติดกันครับ ถ้าชอบถอยหลังแถว2ให้โล่งๆ +ชอบปรับแถว2แอนเยอะๆ ฟอไม่เหมาะครับ
 ช่วงล่างดีดเด้ง ยกให้ฟอ ออฟชั่นถ้าพวกที่หรือหวาฟอน้อย แต่เอาที่ใช้งานปกติก็เพียงพอ

ข้อดีเดียวของเบาะ3ฟอคือพับแล้วคุณใส่ของที่สูงๆได้ โดดยที่มันไม่บังกระจกมองหลัง ใส่ของหนักได้ มันลงน้ำหนังที่ตัวรถ เบาะไม่พัง

ผมใช้ฟอมา 1 ปี 3หมื่นโล เจอปัญหาคือ
แอร์รวนปรับทิศทางพัดลมเอง เบาะหน้าย่นนิสหน่อยจะว่าไปก็หย่นหมดละมั้ง(รับได้)

ถ้าพับเบาะบ่อย ของเล่นเยอะ เชียร์เอเวอเรสครับ
เป็นเจ้าเดียวที่พับไฟฟ้า และพับได้เรียบไปยันแถว 2 เลย
กดปุ่มเดียวพับ กดปุ่มเดียวเบาะตั้งขึ้น สบายที่สุดแล้ว แฟนผมยังชอมเลย
ของเล่นล้ำๆแพรวพราว

ถ้าจะซื้อตอนนี้เชียร์ปา เพราะพึ่งปรับโฉม สดใหม่ดี ส่วนลดน่าจะกำลัง
หากรอได้กลางปี รอฟอตัวเปลี่ยนโฉม ไม่รู้เอเวอเรส จะมีอะไรหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2020, 10:45:58 »
Pajero นุ่มสบายกว่า Fortuner เครื่องแรงกว่า ftn 2.4 ส่วนภายใน คอนโซลกลางสูงอารมรถเก๋ง ทำให้รู้สึกอึดอัดกว่า ftn

ถ้าไม่ใช้คนที่ชอบแต่งรถ ไม่อยากเสี่ยงดวงกับการอัฟเกรดช่วงล่างที่ไม่รุจะถูกใจไหม เลือกรถที่ช่วงล่างมันถูกใจไปเลยดีกว่าครับ