ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง ทุกชนิด 60สต. เว้นE85 40สต. ครับ  (อ่าน 3274 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
ลงให้สุด แล้วหยุดอย่าเด้งกลับ :)

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
อีก 3 วันให้หลัง ขึ้น 2 บาท อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ SM.

น่าจะลงกว่านี้ได้อีกนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
น้ำมันน่าจะลงเยอะกว่านี้นะครับ

ว่าแต่น้ำมันลง ค่าไฟฟ้าจะลงด้วยมั้ยครับ  8)

ออฟไลน์ apinui

ไม่สงสัยกันหรอ ทำไม E85 ลงน้อยกว่าเค้าทุกรอบเลย ...

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
รอบนี้ถ้าลงยาวร้านติดแก๊สสูญพันธุ์แน่รอบนี้

Seadog

• บุคคลทั่วไป
นึกแล้วก็ขำ เมื่อหลายปีก่อน มีคนบอกว่าน้ำมันจะหมดโลก

ส่วนคนก็แห่ไปติดแก๊สกันทั้งเมือง

ออฟไลน์ Symphonic

ไม่สงสัยกันหรอ ทำไม E85 ลงน้อยกว่าเค้าทุกรอบเลย ...

ราคาที่ลดคือส่วนของปิโตรเลียม 15%
แต่ส่วนของเอทานอล 85% ไม่ลดด้วยครับ

ออฟไลน์ alpha14

น้ำมันน่าจะลงเยอะกว่านี้นะครับ

ว่าแต่น้ำมันลง ค่าไฟฟ้าจะลงด้วยมั้ยครับ  8)
ใช่ครับ ค่าไฟนี่เนียนเลยนะ เงียบเป็นเป่าสาก ที่น้ำมันขึ้นก็อ้างต้นทุนการผลิตไฟสูงขึ้นก็มารีดค่าเอฟทีกับปชช น่าอายมาก

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
มองไปทางเดียวกัน คือมันน่าจะลงกว่านี้ได้อีก รอดูอีกนิดกันครับ  :o
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมจะเปลี่ยนมาเติม โซฮอล์ 91 ละครับ

ถังเล็ก เติมให้ถึง 700 ลำบากมากครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมจะเปลี่ยนมาเติม โซฮอล์ 91 ละครับ

ถังเล็ก เติมให้ถึง 700 ลำบากมากครับ
อยากได้น้ำใช่มั๊ยครับ ซื้อน้ำเองดีกว่าครับ ผมเองเดิมก็เติม700ต้องไฟเตือนขึ้นแล้ววิ่งสักพัก เดี๋ยวนี้เลิกทำแล้ว เพราะนอกจากเสี่ยงแล้ว เติมยังไงก็ไม่ถึงอยู่ดี

e20คุ้มสุด ราคาน้ำมันยิ่งถูก e20ยิ่งน่าเติมครับ 

ออฟไลน์ Ji.Cl.

น้ำมันต่างกันลิตรละ 2.74 บาท หักค่าความร้อนของ E20 เหลือส่วนต่าง 2.04 บาท

เติม 30 ลิตร E20 ก็ถูกกว่า 60 บาท เอาไปซื้อน้ำ น่าจะเหลือเงินส่วนต่างไม่ต่ำกว่า 40 บาทครับ

ผมคิดว่าแนวคิดนี้เหมือนเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ แนะนำให้เติม E20 ต่อไปครับ ซื้อน้ำเองถูกกว่า

ออฟไลน์ demo2

ฟังจากข่าว มันลงแรงเพราะซาอุตัดราคาหลังมีปัญหากับรัสเซีย บวกกับการใช้น้ำมันทั่งโลกก็ลดลง ผมว่าอีกไม่นานก็กลับคืนเหมือนเดิม

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ค่อยๆลดทีละนิด  :-\