ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki celerio ตอนนี้้ได้ส่วนลดกันเท่าไรครับ  (อ่าน 13202 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
พอดีสนใจไปใช้ในเมือง เลยเน้นจอดง่ายครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Re: Suzuki celerio ตอนนี้้ได้ส่วนลดกันเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2020, 16:01:37 »
ผมเคยไปเดินถามในบู๊ทเมื่อสามสี่เดือนก่อน พนักงานเขาบอกว่าลดประมาณ 30,000 บาทได้ครับ  เมื่อดูประวัติของซูซูกิแล้ว  เป็นบริษัทที่มีส่วนลดน้อยมากครับ  แต่ถ้าพูดถึงเซเลริโอแล้วผมมองว่าเป็นรถทีถึกทนมากนะ ไม่จุกจิกเท่ามาร์ชที่เดี๋ยวแอร์พัง บูชปีกนกขาดเพราะการออกแบบลักษณะจุดหมุนปีกนกได้แย่มากๆครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: Suzuki celerio ตอนนี้้ได้ส่วนลดกันเท่าไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2020, 16:08:18 »
ผมเคยไปเดินถามในบู๊ทเมื่อสามสี่เดือนก่อน พนักงานเขาบอกว่าลดประมาณ 30,000 บาทได้ครับ  เมื่อดูประวัติของซูซูกิแล้ว  เป็นบริษัทที่มีส่วนลดน้อยมากครับ  แต่ถ้าพูดถึงเซเลริโอแล้วผมมองว่าเป็นรถทีถึกทนมากนะ ไม่จุกจิกเท่ามาร์ชที่เดี๋ยวแอร์พัง บูชปีกนกขาดเพราะการออกแบบลักษณะจุดหมุนปีกนกได้แย่มากๆครับ

จริงครับ ออกแบบได้แย่มาก

ที่เท่าผมเคยคุยคือ 25,000 แถมประกันชั้น 1 ครับ แต่ยังไม่ได้คุยมากกว่านั้นนะครับ

บางที่อาจจะได้มากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2020, 23:19:37 »

จริงครับ ออกแบบได้แย่มาก

ที่เท่าผมเคยคุยคือ 25,000 แถมประกันชั้น 1 ครับ แต่ยังไม่ได้คุยมากกว่านั้นนะครับ

บางที่อาจจะได้มากกว่านี้ครับ
พี่ตกลงส่วนลดและของแถมได้แล้วซื้อเลยนะครับ  และอย่าลืมเอามาติดออยล์เกียร์ด้วย รับรองยืดอายุเกียร์ได้นานครับ