ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง MG HS 1.5 Turbo X Sunroof : 1,119,000 บ. //  (อ่าน 14511 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รอเวอร์ชั่น eHS เครื่องยนต์ ยกมาจาก eMG6 ขนาด 1.5 ลิตร เทอร์โบ + Hybrid 291 hp แรงบิด 480 Nm ระบบส่งกำลัง 10AT

ทำไมรุ่นปัจจุบันบ้านเราไม่ทำภายในสีนี้นะ
ผมไม่ชอบภายในสีแดงเลย  :P

ออฟไลน์ เต๋า AV

รองรับน้ำมันกว้างไป อัดตราความประหยัดเลยแย่

ออฟไลน์ Ruksadindan

กำลังจะชมแล้ว แต่ทำไมมันด้อยกว่า HS 1.5T ที่มันเข้ามาทดแทนเสียอย่างนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ basterias

รอเวอร์ชั่น eHS เครื่องยนต์ ยกมาจาก eMG6 ขนาด 1.5 ลิตร เทอร์โบ + Hybrid 291 hp แรงบิด 480 Nm ระบบส่งกำลัง 10AT

ทำไมค่ายนี้ รถไฮบริท หรือ ev ต้องทำสีนี้ด้วยครับ เขาไม่ทำสีอื่นให้ผู้บริโภคเลือกเลยหรือ  :'(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ songjudo

• Newbie
  • *
อัตรากินน้ำมันผมรับได้นะครับ ถ้าแลกกับความสนุกในการขับรถคล่องตัวมากขึ้น อยากเปลี่ยนจาก ปาเจโร่สปอร์ต v6 คันเดิมเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
อัตราเร่งไม่แย่ แต่อัตราสิ้นเปลืองแอบดุนะ ถ้าคิดว่าเป็น 1.5T แต่ E20 ลิตรละ 16 บาทคงไม่เป็นไรหรอกมั้ง

แต่ถ้าเป็นผม ผมไป CX30 แบบไม่ลังเลเลยครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมโอเคกับอัตราเร่ง

แต่ขอให้พัฒนาอัตราสิ้นเปลืองขึ้นมาซักหน่อย อาจจะเปลี่ยนไปคบ CVT แบบ ZS MC ก็ได้ แม้จะไม่ถูกใจขาซิ่ง แต่ก็คิดว่ายังตอบโจทย์​กลุ่มลูกค้าได้นะถ้าประหยัดขึ้นมา

ที่เหลือ ผมโอเคกับรถมากครับ
เชื่อมั้ยว่า ความรู้สึกที่ผมชอบ Chevrolet Captiva โฉมที่แล้วปี 2007 ยังไง ผมก็รู้สึกชอบ HS แบบเดียวกันเลยในวันที่ผมได้ไปสัมผัสตัวจริงครั้งแรก

เพียงแต่... Chev ผมเชื่อมั่นในแบรนด์​มากจนทำให้ Crazy ขั้นสุด อยากได้มากกก (แต่แพ้โหวตที่บ้านจนได้ Mitsu Space Wagon มา แถมสุดท้ายกลายเป็นว่าอนาคตไม่แน่นอนจริงๆ แบรนด์​ที่ผมเคยเชื่อมั่นดันม้วนเสื่อไปไวกว่าที่คิดมาก)
แต่ MG มันยังมีอคติในใจต่อแบรนด์​จากคุณภาพโดยรวมอยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Mr.Boogie

ราคาดี อัตราเร่งใช้ได้เลย กินน้ำมันพอรับได้ ถ้าได้ซัก 15+ จะน่าสนใจมากขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ใครชอบลองจัดก่อนเลยครับ. ผมรอซื้ออีกซัก 5 ปี
ถ้ามันดีจริง ยืนระยะได้ defect น้อย ซ่อมจบ. ยังไงมันก็อยู่ได้ครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
สิ่งที่ทำให้รุ่นนี้น่าสนใจอ่ะ

1.ราคา
2. ภายใน

สองอย่างมานี่อย่างโอเคเลย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ทำตัวรถให้เสถียรกว่านี้​ ประหยัดน้ำมันมากกว่านี้​ แล้วค่อยมาว่ากัน
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ CJ.

รุ่นนี้สวยจริงครับ ภายนอกภายในแพรวพราวน่าใช้ แถมราคาถูกกว่าคู่แข่งมากด้วยครับ
ประเด็นเรื่องที่ตัวรถมีปัญหาจุกจิกให้เห็นเรื่อยๆ ถ้าแก้ปัญหานี้จบ ขายดียิ่งกว่านี้แน่ๆ

ไม่โดดเด่น 

แต่ก็เร็วกว่า CRV ทั้งเบนซิน + ดีเซล , XV, Forester   ซึ่งก็น่าจะเพียงพอต่อการใช้งานละมั้งคับ

สงสัยตรงที่ว่าเร็วกว่า CRV น่ะครับ ว่าพิจารณาจากตรงไหน /ขออ้างอิงจากบทความนี้
https://community.headlightmag.com/index.php?topic=60153.0
0-100 เร็วกว่าระดับจุดทศนิยมไม่น่าจะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ รถตลาดผมว่าทุกคันอัตราเร่งก็พอใช้กันหมด
(แต่ 80-120 คงไม่ต้องพูดถึง เพราะช้ากว่า CRV เป็นหลักวินาที+ เลยครับ)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ BKK777

• Jr. Member
  • **
ภายในสวยดีครับ เครื่องยนต์ก็พละกำลังดี แต่ที่อัตราเร่งยังไม่ดีอาจเป็นเพราะระบบจุดระเบิดเหมาะกับน้ำมันตัวอื่นมากกว่า ต้องลองเติมน้ำมันตัวอื่นดู เช่น E20 และ E85 แล้วดูว่าเหมาะกับเชื้อเพลิงตัวไหนที่สุด

รถประเภทนี้คนส่วนใหญ่เน้นขับเรื่อยๆ อัตราเร่งเท่านี้ก็เพียงพอแล้วครับ เน้นความทนทานจะดีกว่า

ออฟไลน์ Odd_yim

ตัวเลขพอรับได้ครับ คงขายดียาว ๆ จนกว่า CRV จะมีตัวใหม่

ออฟไลน์ YenChar

สมัย CX5 X-Trail มา

กว่าจะพิสูจน์ตัวเองได้ ใช้เวลาตั้งนาน ทั้งราคาก็ไม่ได้เป็นมิตร
แต่ MG พี่แกมาแบบราคาเป็นมิตร สมรรถนะก็ไม่ได้แย่
จัดว่าแรงเกาะหัวแถวด้วยซ้ำ ด้วยเครื่องแค่นี้

ผมว่า รถญี่ปุ่นต้องมีร้อนๆหนาวๆบ้างแหละ