ผู้เขียน หัวข้อ: // BMW 630i GT M Sport ประกอบมาเลย์ เตรียมเปิดตัวในไทย 25 มีนาคม นี้ //  (อ่าน 17690 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
BMW 630i GT M Sport (G32) รหัสใหม่ ประกอบมาเลย์ เตรียมเปิดตัวในไทย
25 มีนาคม นี้ เบนซิน 2.0 เทอร์โบ 252 แรงม้า อาจถูกลงกว่าเดิมหลายแสน !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/bmw-630i-gt-m-sport-coming-thailand/

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
หรี่ตามอง นี่มัน นิวซิตี้ ชัดๆ    ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

Seadog

• บุคคลทั่วไป
หรี่ตามอง นี่มัน นิวซิตี้ ชัดๆ    ::)

มันเหมือนยังไงอะครับ ผมเข้าไม่ถึงแนวคิดนี้จริงๆ เห็นชอบเอามาเทียบกันบ่อย ไฟอาจจะดูคล้าย แต่บีเอ็มใหญ่กว่า กว้างกว่า แบนกว่าเยอะ ทรงก็ไม่ใช่แล้ว ซิตี้คันจริงวิ่งบนถนนหน้าอ้วน ถ้ายลีบ ผมนั่งมองตะแคงมองยังไงก็ไม่เห็นจะเหมือนบีเอ็มเลยแม้แต่นิดเดียว ต่อให้มองไกลๆ ก็เถอะ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2020, 15:26:18 โดย Seadog »

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
สวยครับ ราคาจะออกมาเท่าไหร่หนอ

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member

มันเหมือนยังไงอะครับ ผมเข้าไม่ถึงแนวคิดนี้จริงๆ เห็นชอบเอามาเทียบกันบ่อย ไฟอาจจะดูคล้าย แต่บีเอ็มใหญ่กว่า กว้างกว่า แบนกว่าเยอะ ทรงก็ไม่ใช่แล้ว ซิตี้คันจริงวิ่งบนถนนหน้าอ้วน ถ้ายลีบ ผมนั่งมองตะแคงมองยังไงก็ไม่เห็นจะเหมือนบีเอ็มเลยแม้แต่นิดเดียว ต่อให้มองไกลๆ ก็เถอะ  :-\
นั่นสิคับ
ถ้า s3 ยังพอเข้าใจว่าไฟท้ายคล้ายๆกัน

nomad

ก็เพราะมันไม่เหมือนครับ ถูกต้องแล้ว แต่เผอิญว่าดีไซน์ไฟท้ายมันดันไปเหมือน G20 แบบจงใจมาก แฟนๆ เขาก็เลยทึกทักเอาว่ามันเหมือนซิตี้แบบแซวๆ ขำๆ อะครับ

ส่วนรุ่นนี้ถ้ามาราคานี้จริงคงขายดีแน่ๆ

Turbocharger

ถูกลงเยอะเลย แต่ทุกวันนี้เริ่มแยกรุ่นไม่ออกแล้วเหมือนกันไปหมด 

ออฟไลน์ Audibigfan

ราคาที่มาเลย์ 450,000 ริงกิต ประมาณ 3.3 ล้านบาท มาดูกันจะ + เท่าไหร

ออฟไลน์ basterias

โดยรวมแล้วดูดีครับ รอดูราคาว่าประกอบมาเลย์จะทำได้เท่าไร  8)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ oryor

M340i ที่ว่าจะมานี่ประกอบมาเลย์ด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ dht_tubes

M340i ที่ว่าจะมานี่ประกอบมาเลย์ด้วยหรือเปล่า

เป็นไปได้สูงเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Nui

555 ผมเพิ่งถอย 630d GT มือสองมา
อยากรู้ออปชั่นจะมีอะไรเพิ่มมามั้ย เพราะตัว 630d มันก็ค่อนข้างครบแล้ว
หรือจะออปชั่นเหมือนเดิมแต่ลดราคาลงมา
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ axister

ก็เพราะมันไม่เหมือนครับ ถูกต้องแล้ว แต่เผอิญว่าดีไซน์ไฟท้ายมันดันไปเหมือน G20 แบบจงใจมาก แฟนๆ เขาก็เลยทึกทักเอาว่ามันเหมือนซิตี้แบบแซวๆ ขำๆ อะครับ

ส่วนรุ่นนี้ถ้ามาราคานี้จริงคงขายดีแน่ๆ

g20 ยังพอเข้าใจว่าล้อเรื่องไฟ ถึงมองจริงๆจะดูไม่เหมือนเลยก็เถอะ แต่ series5-6-7-8 นิเหมือนตรงไหน ผมเห็นหลายที่แซวนะ ฮอนด้าคุ้มเลย ออกแบบไฟเหมือน 3series อันเดียว city เหมือนทั้งแบรนด์

ว่าแต่มาราคาไหนหรอครับ ผมก็ลุ้นอยู่น่าจะถูกลงเยอะๆ เพราะไม่ใช่ดีเซลด้วย ถ้าเบากว่า a7 มากๆ ก็หวั่นไหวเหมือนกันนะนิ

ออฟไลน์ Tedjung84

รุ่นนี้น่าใช้จริงๆนั่งสบายกว่า 5 พอควรเลย
แอบลุ้นราคาด้วยคนฮ่าๆ :)

ออฟไลน์ demo2

สวยดี ถ้าราคามาเหมือนมาเลย์ มีออฟชั่นเหมือน 330e  หรือดีกว่า ท่าจะขายดี

ออฟไลน์ w212cdi

มิน่า ราคา 630d gt  ตอนนี้ลดเยอะมาก เห็นมา ไม่ถึง 4m

ออฟไลน์ Sleepy Boy

อยากทราบว่าจะได้ตัว MC มั้ยครับ

ออฟไลน์ keng

เห็นด้วยครับ ทรงไฟท้ายซิตี้จงใจออกแบบให้เหมือน The 3 ก็จริง แต่วิ่งผ่านผมก็มองออกนะ ความสมส่วนมันต่างกันมาก

ออฟไลน์ lambkin

ตอนนี้ล่าสุด 630d 3.99 ครับ

ออฟไลน์ Smith686

ตอนนี้ล่าสุด 630d 3.99 ครับ

เครื่องเบนซิลน่าจะถูกกว่าดีเซลอย่างน้อยสองแสนบาท

ออฟไลน์ SM.

รถจะมาทันหรือเปล่า ตอนนี้ มาเลย์ น่าจะหยุดทุกอย่างกันเลย