ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบันนี้ ยังมีรถกระบะ ที่ขายเฉพาะหัวเก๋งไหมครับ (ไม่เอากระบะท้าย)  (อ่าน 3888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
คือจะซื้อมาทำ ดัมพ์น่ะครับ

ตอนเดียว 4x4 ยังมีไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kez

4x4 ไม่น่ามี มีแต่ตัวธรรมดา

คงต้องเอาขับ 4 ตอนเดียวไปทำเอง

ออฟไลน์ Arm

หัวกระสือ มีแต่ขับ 2 ครับ

ขับ 4 ที่ดูพอเป็นไปได้ก็ Ford แล้วถอดกระบะลอยออก
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
4x4 ตอนเดียวหัวกระสือไม่มีครับ แต่ถ้าเป็น 4x2 มีแต่ Isuzu กับ Toyota และ Ford ครับ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
ภาษาคนในวงการ เขาเรียกว่า รถหัวกระสือครับ คือมีหัวเก๋งกัลคัสชีหลังเปล่าๆ ถามว่ามีไหม มี ครับ แต่หลักๆที่เห็นจะมี Toyota กับ Isuzu แต่จะมีกับรุ่นเครื่อง ออฟชั่นล่างๆสุด Nissan มันมีอยู่ตอนเปิดตัวใหม่ๆ ตอนนี้มีไหมลองเช็คกับศูนยืเอา มีแต่รุ่น 4x2 ตัว 4x4 ในบ้านเราไม่มีครับ แต่ตัวส่งออกไปออสเตรเลียมีทุกยี่ห้อเลย ส่งออกรถกระสือเยอะมากๆ

ออฟไลน์ Tien.W

นิสสัน มีตัวส่งออก ออสเตเลีย กับ นิวซีแลนด์ ตัวขายบ้านเราไม่มีครับ แต่ไม่รู้ order พิเศษได้ไหม ? ถ้า volume มากพอ เค้าน่าจะจัดให้ได้

ออฟไลน์ SM.

หัวเก๋ง มีแน่นอนครับ แต่ ขับ4 ด้วย คงไม่มีครับ