ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW M8 Competition Coupe’ 625 แรงม้า : 17,999,000 บาท //  (อ่าน 5190 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ BMW M8 Competition Coupe' :
17,999,000 บาท (นำเข้า CBU) เบนซิน V8 4.4
M TwinPower Turbo 625 แรงม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ M xDrive

ขึ้นแท่นเป็นรถราคาสูงที่สุด และ แรงที่สุด ของ BMW ประเทศไทย !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/offciail-price-bmw-m8-competition-coupe/

ออฟไลน์ yourturle

ถูกจัง ;D ??? ;D
One Day.

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
ตัวนี้ กับ huracan evo s คันไหนหล่อกว่าคับ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
สงสัยครับ ว่าทำไม M760Li ราคาที่ USA แพงกว่า M8 Comp 10000 กว่า USD แต่เมืองไทย M8 Comp แพงกว่าตั้ง 4-5 ล้านบาท?

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้าคิดตามแบบ แปลงค่าเงินแล้วคิดภาษีแบบไม่เป๊ะมากเป้นเลขกลมๆ 330%
ราคาส่วนต่างประมาณ 4หมื่นกว่าเหรียญ ราคาควรเพิ่มจาก 850i ไปไม่เกิน 15.99 นะแต่อย่างว่าแหละมันมีค่าโน้นนี่นั่นอีก

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
ตัวนี้ กับ huracan evo s คันไหนหล่อกว่าคับ
ผมชอบhuracan ครับเด่นกว่า

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
LEXUS LC500 ราคา 16,950,000 บาท อืม.....คงจะขายออกแหละ เมื่อเจอใบพัด และ กระทิง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ราคานี้ ถามว่าแพงไหม ก็แพงนะ

ย่านนี้ตัวเลือกช่างเยอะซะเหลือเกิน  ::) ::)

ออฟไลน์ valent

เห็นราคาแล้วสะอึก ตอนแรกนึกว่าซัก 12-13 ล.
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Sympho

รุ่นนี้เป็น Super Car มั้ยครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้ากดให้ไม่เกิน 15 ล้านได้ ผมว่ามีลุ้นกว่านี้เยอะ แบบนี้ขายยากแน่ๆ ต้อง FC ตัวจริง

ออฟไลน์ SM.

รุ่นนี้เป็น Super Car มั้ยครับ

เป็น Grand tourer หรือ GT ครับ

ออฟไลน์ bingoman

รถ M ทั้งหลาย ที่เป็น M5, M7, M6, M8 พวกนี้  เป็น supercar สบายๆ ครั

M8 คันนี้
อัตราเร่ง 0-100 km/h ภายใน 3.2 วินาที
Top Speed 250 km/h
Top Speed 305 km/h (Unlocked by M Driver’s Package)

เลขแบบนี้ มันไม่เป็นรอง Ferrari, Lambo ตัวล่างๆ อย่าง Portofino, Roma, Huracan นะครับเรื่องอัตราเร่งต้นถึงกลาง   แต่ปลายมันอาจจะได้แค่ประมาณ 300  ซึ่งน้อยกว่าอีกสองค่ายนั้น  อาจจะเพราะทรงมันและ design language มันตั้งแต่ต้นแล้วด้วย  ที่ไม่ได้ออกแบบให้ไปเฆี่ยนขนาดนั้น  เพราะมันเน้นเป็น cruiser วิ่งเร็วๆ หรูๆ สนุกๆ หอมปากหอมคอเท่านั้นเอง