ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการปิดหรือหยุดสายการผลิตรถยี่ห้อต่างๆ กับสถานการณ์โรคระบาด  (อ่าน 3145 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ผมอยากทราบว่า กรณ๊โรคระบาดโควิด 19 ในตอนนี้ จะทำให้สายการผลิตรถยี่ห้อต่างๆ จะหยุดหรือชะลอหรือปิดสายการผลิตชั่วคราวไหมครับ
รอบเดือนที่ผ่านมาโรงงานไหนหยุดไปแล้วบ้าง และในอนาคตจะมีโรงงานไหนส่อแววหยุดบ้างครับ

ออฟไลน์ mongolias

เท่าทีรู้มี AAT กับ FTM ที่ประกาศหยุดไปแล้วนะครับ
ส่วนบริษัทอื่นยังไม่ได้ยิน รู้แต่ว่าบางบริษัทให้มาทำงานช่วงสงกรานต์ครับ(ตามนโยบายเลื่อนวันสงกรานต์)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
ฟอร์ดปิด 28 นี้ครับ เปิดอีกที 20 เมษาเลยครับ ทั้ง AAT, FTM

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าอยากรู้เพิ่มฟังพี่จิมในรายการวิทยุสัปดาห์ที่แล้วสรุปให้ทั่วโลกเลยครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่ประกาศอยู่ AAT  FTM  ไปเปิดอีกทีเมษายน 
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ฮอนด้า ก็ปิดแล้วครับ ทั้ง 2 โรงงานเลย

https://brandinside.asia/honda-shutdown-factory/