ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องกระจกหน้ารถยนต์ครับ  (อ่าน 2156 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
สวัสดีครับ สมาชิก HLM มีเรื่องมารบกวนขอข้อมูลเรื่องกระจกบังลมหน้าของ mercedes W108 ครับ

คือมันร้าวจากเล็กๆจนเริ่มไม่ไหวแล้ว โทรเช้คหาซื้อแถววัดโสม วรจักรมาพักนึงแล้ว ก้อยังหาไม่ได้เลยอยากรบกวนสมาชิกท่านใดเคยมีประสบการณ์ หรือพอรู้จักแหล่ง ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้าจะเป็นต้องสั่งจากนอกจริงๆ มันเสี่ยงมากน้อยแค่ไหนครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kez

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องกระจกหน้ารถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 15:12:00 »

สั่งตัดตามร้านกระจกรถยนต์ใหญ่ๆ ได้เลย

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องกระจกหน้ารถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 21:47:15 »
ผมเคยไปเปลี่ยนกระจกหน้ารถ 2 ครั้ง ที่ ก กระจก วรจักรครับ งานดีเลย ราคาก็ถูกมาก ไม่แน่ใจว่า จขพ ลองติดต่อไปแล้วหรือยังครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 09:03:44 »
ขอบคุณมากครับ