ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยนั่ง Supra A80 กับ 300ZX คันไหนนั่งสบายกว่ากันครับบบบบ  (อ่าน 12245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teezy350

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ Supra A80 กับ 300ZX ตัว 4 ที่นั่งทั้งคู่นะครับ สำหรับผู้ชาย สูง 180 หนัก 90 คันไหนนั่งสบายกว่าครับ แล้ว MX-5 NB จะอึดอัดไหมครับ ใครมีประสบการณ์เคยนั่งหรือครอบครองมาแชร์กันได้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ต้องเรียกว่า หาเบาะเดิมๆ ยากนะซิครับ

ผมสูง 180 หนัก 83 โล

นั่ง A80 ก็ไม่ได้สบายนะ ดูเหมือนโปร่งกว่า 90’ บางคัน

แต่เข้าไปนั่งจริงดูแน่นๆ อาจจะเพราะคอนโซลมันโอบคนขับคล้ายๆ cockpits เครื่องบินก็ว่าได้

แต่โดยรวมถือว่าชอบนะ กำลังดี ถ้ามอวว่าเป็นรถสปอร์ตๆ หน่อย

เอาเข้าจริง R34 นั่งสบายกว่า

300zx ไม่เคยนั่งครับ เลยตอบไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2020, 20:18:51 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ผมสูง 180  หนัก 75

NB เคยลองขับ แบบว่า นั่งลงไปเต็มที่นั่งพอดี จะว่าอึดอัดก็ไม่เชิง ประมาณว่ากระชับดีกว่า เหมือนเราเป็นส่วนนึงของรถ กระดิกซ้าย ขวาลำบาก

Supra กับ 300ZX ไม่เคยนั่ง
เคยเป็นเจ้าของ 3000GT  นั่งสบาย กว้างขวาง โดยส่วนตัวชอบรถสองประตูมีสี่ที่นั่ง มันเอนหลังได้เยอะ
แต่ที่ไม่ชอบคือเบาะมันเตี้ยไปหน่อย ขนาดปรับให้สูงสุดสำหรับคนสูง 180 ยังรู้สึกระดับสายตามันโดนพวงมาลัยบัง