ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report : ยอดขายรถกระบะ Pick-up ในไทย เดือน มกราคม - มีนาคม 2020 //  (อ่าน 6668 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดขายรถกระบะ ไตรมาส 1 เดือน มกราคม - มีนาคม 63 : Isuzu D-max
ขึ้นอันดับ 1 ของกลุ่ม 37,857 คัน นำ Toyota Hilux REVO อันดับ 2
ซึ่งในเดือน มิถุนายน นี้ เตรียมเปิดตัวรุ่น Minorchange

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/sales-report-pick-up-quarter1-2020/

ออฟไลน์ tnp_super

TATA เดือนนึงขายได้แค่หลักสิบยังใจสู้

ออฟไลน์ AkE

ผมนึกว่าcoloradoจะได้เยอะกว่านี้ซะอีก สต้อคคงไม่เยอะมาก

ออฟไลน์ HLRx

ผมนึกว่าcoloradoจะได้เยอะกว่านี้ซะอีก สต้อคคงไม่เยอะมาก
ลดน้อยไปครับ เลยขายไม่ออก อย่างต่ำควรจะ 50% จากป้ายแดง ลดแค่ 20-25% ไปหามือ 2 ปีใหม่ๆ เจ้าตลาดคุ้มกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Smith686

ยอดขายรถมี.ค.ดิ่ง เหลือแค่ 6 หมื่นคัน ลดลง41%

https://www.matichon.co.th/news-monitor/news_2153142

ออฟไลน์ เต๋า AV

เจ้าตลาด Extender ยังไม่เคยเห็นซักคันเลย

ออฟไลน์ bobsan

เจ้าตลาด Extender ยังไม่เคยเห็นซักคันเลย

เมื่อเช้าเห็นคันนึงบนทางด่วนแถวๆท่าเรือ
ดีใจน้ำตาแทบไหล

ดูคันจริงภายนอกก็ไม่เลวนะครับ
แต่ราคามันตั้งมาใกล้เจ้าตลาดอันดับรองๆลงมามากเกินไป

ถ้าทำราคามาแบบ ZS คงไปได้บ้าง

ออฟไลน์ SM.

อยากรู้ว่า MG จะแก้เกมยังไง

ไม่แน่ใจว่ากระทบกับแผนที่จะเอา PPV เข้ามาด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
ผมว่าระดับ CP แล้ว มีเทเหมือนที่ผ่านๆมาแหงๆ(ฮา) 8)

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
ผมว่ากระบะ MG มันต่างจาก ZS หรือ HS ตรงที่เห็นแล้วมันไม่ว้าว อย่าง ZS หรือ HS ตัวจริงมันออกแบบโอเค ดีไซน์สวย แต่กระบะค่ายนี้ผมเพิ่งเห็นตัวจริง "ครั้งแรก" เมื่อวานนี้ บอกตรงๆ ว่าไม่โดดเด่นครับ ดูไม่เท่ ไม่บึกบึน แม้คันจะใหญ่ก็ตาม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
BT50proมันไปอยู่ไหนบ้าง ไม่เจอป้ายแดงมานานมากๆละ

ออฟไลน์ Smith686

ผมว่ากระบะ MG มันต่างจาก ZS หรือ HS ตรงที่เห็นแล้วมันไม่ว้าว อย่าง ZS หรือ HS ตัวจริงมันออกแบบโอเค ดีไซน์สวย แต่กระบะค่ายนี้ผมเพิ่งเห็นตัวจริง "ครั้งแรก" เมื่อวานนี้ บอกตรงๆ ว่าไม่โดดเด่นครับ ดูไม่เท่ ไม่บึกบึน แม้คันจะใหญ่ก็ตาม

คันใหญ่ก็ช่วยอะไรไม่ได้ครับ เพราะอีซูซุยอดขายอันดับ1 ก็เล็กกว่ายี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
กะบะ MG แม้นได้คุณ บิณฑ์ เป็นพรีเซ็นเตอร์ยอดก็ไม่พุ่งเท่าไหร่
หากลดราคาคันละ 200000 + ของแถม ฯลฯ คงน่าจะพอไปได้บ้าง  8)