ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดพอรู้เรื่องหรือรับจ้างช่วยดูรถ porsche มือสองไหมคะ  (อ่าน 13936 ครั้ง)

ออฟไลน์ 23yull

• Newbie
  • *
จะซื้อปอเช่ พาราเมร่ามือสองปี 2012
ดูรถไม่เป็นเลยค่ะ จะจ้างตามเว็บก็กลัวเค้าจะฮั๊วะกันกับคนขายอีก
เคยซื้อเบ้นซ์มือสองแล้วพังหลังจากนั้น ท่านใดพอมีความรู้ชี้แนะหรือรับจ้างช่วยเช็คได้
รบกวนทีนะคะ Pm มาได้เลยค่ะ 🙏

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

หาเต้นท์ที่มีเอกสารรับรอง

ออฟไลน์ Auto

คนรับดูรถเขาก็มีอาชีพของเค้านะครับ    เพราะอาชีพเขาคือดูรถเป็นอาชีพไม่ใช่ขายรถเป็นอาชีพ      เหมือนพวกบริษัทรับจ้างตรวจบ้านละครับ  เขาไม่ฮั้วกับโครงการแน่ ๆ   เพราะเขารับตรวจบ้านเป็นอาชีพ    ยังไงก็มีความน่าเชื่อถือกว่าที่เราไปดูเอง   สามารถเชื่อถือได้ครับ   

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
ให้อากู๋หาคำว่า บริการตรวจสภาพรถมือสอง แล้วลองศีกษาดูครับ

ออฟไลน์ CHANOM

ใช้คันของอั้ม พัชราภา หรือเปล่าคะนี้ อิอิ
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
ผมแนะนำให้หารถมือสองที่นำเข้าโดยตัวแทนจำหน่าย  porsche ในไทย คือ AAS ครับ ลองหาคันที่มีประกัน 9 ปีครับ และสามารถเช็คประวัติรถที่ AAS ได้เลย จะได้สบายใจตอนซื้อมาใช้งานครับ

ออฟไลน์ 2k

ลองค้นหาในกูเกิ้ลก่อนครับว่าปัญหาประจำตัวของพาราเมร่ามีอะไรบ้าง ต้องศึกษาดูครับ ไม่รู้เรื่องรถไม่ได้เสี่ยงฝืนใช้จนพังหนักสูงมากๆ  :-X คุณต้องเตรียมงบประมาณซ่อมไว้ด้วยครับเอาเบาะๆกรณีเครื่องกับเกียร์ไม่มีปัญหานะ โช๊คถุงลมคือส่วนที่จะเสียง่ายเสียบ่อยที่สุด ถ้าระบบปั๊มลม เซ็นเซอร์ไม่มีอะไรเสียถุงลมอย่างเดียวราคาไม่ต่ำกว่าต้นละแสน  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ H3T

Panamera gen 1 facelift 2013 รุ่น 3.6L เป็นรุ่นที่ดูแลง่ายสุดของรุ่นแล้วครับ

อาการประจำตัวไม่มีอะไรครับ ดูระบบโดยรวม การรั่วซึมของซีลต่างๆ ระบบหล่อเย็น

ส่วนโช้ค ถ้าใช้ยาวๆ เปลี่ยนเป็น coilspring แบรนด์เนม ก็เซฟค่าใช้จ่ายและทนทานใช้ยาว