ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Teana l33 2.0 อยู่มั่งครับ  (อ่าน 38384 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ใครใช้ Teana l33 2.0 อยู่มั่งครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 12:39:44 »
อ่านจาก comment ทั้งหมด เชียร์ไป 2.5 แต่เรื่องกินจุคงต้องทำใจ เพราะผมใช้รถเยอะ

ส่วนราคาที่ต่างกัน 180,000 สำหรับเครื่องยนต์คนละตัว มากไปไหมครับ

ผมว่าตัวท้อป 2.5 ตอนขายจะง่ายกว่า 2.0

เกียร์ cvt วิ่งทางยาวๆเท้าเบาๆ ผมว่าขับสบาย

ส่วนตัวผมว่า ต้องมีใจชอบรถนิสสันก่อนดีกว่า ถ้าแบบลองมาแล้ว ใจไปแคมรี่ แอคคอร์ด ไม่เคยมองนิสสันเลย แต่มาซื้อเพราะราคา แล้วต้องทนใช้ไป5-7 ปี มันไม่น่าเวิคนะครับ

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
Re: ใครใช้ Teana l33 2.0 อยู่มั่งครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 12:50:26 »
ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ เมื่อสักครู่จะไปจองปรากฎว่าเหลือแต่ 2.5 สีแดง

สงสัยอดแล้วครับ T_T

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 13:03:18 »
ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ เมื่อสักครู่จะไปจองปรากฎว่าเหลือแต่ 2.5 สีแดง

จอง L33 2.5 สีแดง แล้วเอาไปเปลี่ยนเป็นสีที่ชอบที่อู่ทำสีเลยครับ  ;) ;)

My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 15:17:55 »
ไม่อืดหรอกครับ ถ้า จขกท ไม่ใช่คนใจร้อนมากมายอะไร

แต่ต้องเข้าใจว่า มันไม่ใช่รถสายซิ่งอะไร

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 15:31:01 »
เคยใช้ L33 2.0 เกือบ 5 ปี เจ็ดหมื่นกว่าโล

ถ้าขับ 1.5 มาก่อน ช่วงออกตัวจะรู้สึกช้ากว่าหน่อย
พอไปกลางถึงสูง L33 รู้สึกไวกว่านิดๆ
CVT-8 ช่วยให้ไหลลื่นขึ้น ปลายสองร้อยต้น ไม่หืดจับ

ใช้ ตจว. 100-120 km/h เข้าทาง CVT-8 เลยครับ
ถ้ารถไม่เยอะ เท้าเนียนๆ เดินทางไกล 17-19 km/l ไม่ยาก
แต่เข้าเมืองรถติด ก็ตัวใครตัวมันครับ

ผมอยู่จังหวัดเกือบเหนือสุด ในชีวิตประจำวันได้ 13.5-14 km/l

รถรุ่นนี้ไม่จุกจิก
-ขยันเปลี่ยน นมก. ออกตัวถนอม ใช้ยาว
-คนความรู้สึกไวอาจรู้สึกเย่อๆ หน่อย เวลารถใกล้หยุด
-การประกอบภายในโอเค ปีที่สามยังไม่มีเสียงก๊อกแก็ก
เทียบกับ G10 ป้ายแดงยังไม่ทันถอด แผงประตู คอลโซล ซันรูฟ ดังกราวเลยครับ

Accord Gen 10 ?? = ประกอบไม่ดี
ผมไม่กล้าฟันธงแบบนั้นครับ
แต่เทียบกับ G10 ที่ใช้อยู่ ยังไม่ถึงหมื่นกิโล วิ่งทางขรุขระหน่อย คอลโซล แผงประตู ซันรูฟ ดังชัดเจน

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 15:52:46 »
หาสีดำไม่ได้เลย สงสัยต้องเปลี่ยนใจไปรุ่นอื่นแล้วครับ  :'( :'( :'(

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 16:28:02 »
หาสีดำไม่ได้เลย สงสัยต้องเปลี่ยนใจไปรุ่นอื่นแล้วครับ  :'( :'( :'(

ติดสติกเกอร์ "คันนี้ สีดำ"  ;) ;) ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 16:30:04 »
เคยใช้ L33 2.0 เกือบ 5 ปี เจ็ดหมื่นกว่าโล

ถ้าขับ 1.5 มาก่อน ช่วงออกตัวจะรู้สึกช้ากว่าหน่อย
พอไปกลางถึงสูง L33 รู้สึกไวกว่านิดๆ
CVT-8 ช่วยให้ไหลลื่นขึ้น ปลายสองร้อยต้น ไม่หืดจับ

ใช้ ตจว. 100-120 km/h เข้าทาง CVT-8 เลยครับ
ถ้ารถไม่เยอะ เท้าเนียนๆ เดินทางไกล 17-19 km/l ไม่ยาก
แต่เข้าเมืองรถติด ก็ตัวใครตัวมันครับ

ผมอยู่จังหวัดเกือบเหนือสุด ในชีวิตประจำวันได้ 13.5-14 km/l

รถรุ่นนี้ไม่จุกจิก
-ขยันเปลี่ยน นมก. ออกตัวถนอม ใช้ยาว
-คนความรู้สึกไวอาจรู้สึกเย่อๆ หน่อย เวลารถใกล้หยุด
-การประกอบภายในโอเค ปีที่สามยังไม่มีเสียงก๊อกแก็ก
เทียบกับ G10 ป้ายแดงยังไม่ทันถอด แผงประตู คอลโซล ซันรูฟ ดังกราวเลยครับ

Accord Gen 10 ?? = ประกอบไม่ดี
ผมไม่กล้าฟันธงแบบนั้นครับ
แต่เทียบกับ G10 ที่ใช้อยู่ ยังไม่ถึงหมื่นกิโล วิ่งทางขรุขระหน่อย คอลโซล แผงประตู ซันรูฟ ดังชัดเจน

อ่านแล้วปวดใจ = อยากให้ Honda ประกอบ Accord ได้ดีเหมือนตอน Gen 7 ?? หรือประกอบได้แน่นหนาเหมือนทางพี่โต

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 16:30:51 »
2.5 อัตราเร่งดี ทางไกลไม่ต่างจาก 2.0 แต่ในเมืองกินกว่ากันชัดเจน และ มือสองขายต่อง่ายกว่า

2.5 มีแต่คนอยากหามือสองสภาพดีๆ แต่หายาก ส่วนใหญ่เป็น 2.0 กัน

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 17:53:20 »
ไม่ได้ขับ teana แต่ใช้ camry 2.0 d4s อยู่ ผมว่าไป 2.5 ดีกว่าครับ 2.0 คือพอไหม มันพอแหละ ตัวเลข camry ผมก็ไม่ได้แย่ ใกล้เคียงกับ 1.8 บางตัวด้วยซ้ำ แต่สิ่งที่ d-seg 2.0 ขาดคือ แรงบิด ด้วยน้ำหนักมันเยอะออกตัวก็อืดหน่อย ต้องกดลึก คือเอาง่ายๆมันค้องรอรอบรอแรงบิดแรงม้านั้นแหละครับ เทียบตัวเลขแรงม้าต่อน้ำหนักมันอาจจะดูไม่แย่ ขับคนเดียวอาจไม่ชัด แต่ถ้านั่งเต็ม 4 พร้อมของหลังรถนี่อืดลงไปพอสมควรเพราะแรงบิดมันน้อยไปหน่อยในรอบต่ำ แต่ถ้าไม่ได้ใจร้อนก็ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ EpSilon

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 18:53:04 »
ส่วนตัวขับ Corolla 1.6 กับ Camry 2.0D4S บ่อยสุด เคยขับ l33 2.0 ของเพื่อนบ่อยครั้ง
ตอนออกตัวรู้สึกว่าออกตัวอืดเหมือนรถไม่มีแรง แต่คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเซตมาแบบนี้ แต่พอลอยตัวแล้วแรงพอใช้งานครับ ขับไปเรื่อยๆกำลังดี เวลาเร่งแซงเติมคันเร่งไป เหมือนรถไม่รู้จะเลือกเกียร์ไหนให้ใช้ สังเกตรอบเครื่องมันจะเด้งขึ้นเด้งลง ตรงจุดนี้ ผมชอบ Camry มากกว่า หรือเพราะผมขับ CVT ไม่เป็น ไม่แน่ใจ แต่ถ้าเร่งแซงคุณกดโหมด Sport แรงมาดีมากๆ เติมคันเร่งพอประมาณไม่ต้องกดสุด ไหลต่อเนื่องแปปเดียว 140-150 ตรงจุดนี้ผมว่าดีกว่า Camry รู้สึกความเร็วไหลต่อเนื่องดี (ตัวเลขใครดีกว่าผมไม่ทราบนะครับ)

การขับขี่ พวงมาลัยความเร็วสูงผมว่ามีน้ำหนักดี แต่ไวไป ไม่เหมือน Camry ที่รู้สึกเบาๆแต่ไม่ไว

ช่วงล่าง รถนิ่งมาก นิ่มมากนั่งสบาย เป็นรถที่ผมขับแล้วอยากไปนั่งแทน ความเร็วสูงก็ยังนิ่งและนิ่ม ผมว่าเทียบกับรถยุโรปค่ายนึงในช่วงปีใกล้กันได้เลย (ไม่ได้อวยนะครับ) รถเงียบมาก เก็บเสียงดีมาก

ทัศนวิสัย รู้ไม่ชอบด้านหลัง รู้สึกทึบๆ ไม่โปร่งเท่า Camry

ส่วนการกินน้ำมัน เนื่องจากเป็นรถเพื่อนไม่เคยวัดตรงๆ แต่เคยขับเส้นทางใกล้เคียงกัน แล้วเติมน้ำมันเต็มถัง เติมกลับคืน Teana แพงกว่าหลายร้อย แต่ผมขับเร็วประมาณ 100-120 ยกเว้นแรงแซง และขับเท้าค่อนข้างหนัก

สรุปคือ ขับดี นั่งสบาย ช่วงล่างนิ่งนิ่มเงียบ ออกตัวอืด ลอยตัวไปเรื่อยๆ อยากแซงกด Sport ไม่ประหยัดน้ำมันเท่าไหร่

ช่วงล่าง L33 = เทียบได้กับรถยุโรปยี่ห้อไหน รุ่นไหน ปีไหนครับ ??

Mercedes-Benz E-Class W212 ตัวก่อน Facelift ครับ วัดจากความรู้สึกตัวเองล้วนๆ ใกล้เคียงแต่ไม่ได้เหมือนกัน เรื่องความนิ่งของช่วงล่าง ความสบายในการเดินทาง ความเงียบ ที่ได้มา แต่กับราคาที่ซื้อห่างกันหลายเท่าตัว ยังไงก็คุ้มครับ ในความเร็วทั่วไป หรือไม่เกิน 120-140 ความเร็วมากกว่านั้นยังไม่เคยลองครับ อาจจะดูเวอร์ไปนิดนึงนะครับที่เทียบรถยุโรปได้ แต่ต้องไปลองดูจริงๆ

เพิ่มเติมอีกเรื่องคือเครื่องเสียงติดรถที่ให้มา เสียงไม่ได้ดีมากอะไรขนาดนั้น อยู่ในเกณฑ์โอเค ไม่ห่วยเท่า JBL ใน Camry 2.0D4S (ตัวก่อนปัจจุบัน) ผมปรับยังไงก็ไม่เพราะ ส่วนนี้ขึ้นอยู่กับรสนิยมการฟังเพลงของแต่ละคนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 21:22:35 »

หวังว่าคงไม่เสียใจเพราะมารออ่านคอมเม้นเพื่อนๆชาว HLM นะครับ 555

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 23:26:17 »

ติดสติกเกอร์ "คันนี้ สีดำ"  ;) ;) ;)

8) 8) 8)

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 23:28:00 »
ไม่อืดหรอกครับ ถ้า จขกท ไม่ใช่คนใจร้อนมากมายอะไร

แต่ต้องเข้าใจว่า มันไม่ใช่รถสายซิ่งอะไร

แต่เท่าที่อ่าน comment ถ้าซื้อคงไป 2.5 ครับ ท่องไว้ว่าเหลือดีกว่าขาด ;D

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 23:29:08 »
2.5 อัตราเร่งดี ทางไกลไม่ต่างจาก 2.0 แต่ในเมืองกินกว่ากันชัดเจน และ มือสองขายต่อง่ายกว่า

2.5 มีแต่คนอยากหามือสองสภาพดีๆ แต่หายาก ส่วนใหญ่เป็น 2.0 กัน

ถ้ายังมีสีดำ 2.5XV เหลืออยู่ คงจัดเลยครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 23:31:54 »
ไม่ได้ขับ teana แต่ใช้ camry 2.0 d4s อยู่ ผมว่าไป 2.5 ดีกว่าครับ 2.0 คือพอไหม มันพอแหละ ตัวเลข camry ผมก็ไม่ได้แย่ ใกล้เคียงกับ 1.8 บางตัวด้วยซ้ำ แต่สิ่งที่ d-seg 2.0 ขาดคือ แรงบิด ด้วยน้ำหนักมันเยอะออกตัวก็อืดหน่อย ต้องกดลึก คือเอาง่ายๆมันค้องรอรอบรอแรงบิดแรงม้านั้นแหละครับ เทียบตัวเลขแรงม้าต่อน้ำหนักมันอาจจะดูไม่แย่ ขับคนเดียวอาจไม่ชัด แต่ถ้านั่งเต็ม 4 พร้อมของหลังรถนี่อืดลงไปพอสมควรเพราะแรงบิดมันน้อยไปหน่อยในรอบต่ำ แต่ถ้าไม่ได้ใจร้อนก็ใช้ได้ครับ

ครับ อยากลองใช้รถแรงๆบ้างครับ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 23:37:45 »

หวังว่าคงไม่เสียใจเพราะมารออ่านคอมเม้นเพื่อนๆชาว HLM นะครับ 555

ไม่หรอกครับ ที่ช้าเพราะผมลังเล ยังตัดสินใจไม่ได้ด้วย

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2020, 07:12:40 »
กัดฟันไป2.5 จะได้ไม่เสียใจภายหลัง โดยเฉพาะเวลานั่ง 5 คนจะแซงทีมีเหนื่อย

ออฟไลน์ biozebastian

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2020, 10:33:07 »
ผมใช้ 2.0 อยู่ครับ ถ้าเป็นคนไม่รีบเรื่อยๆเน้นสบายๆ ผมชอบครับ ส่วนใหญ่เอาไว้ไปเชียงใหม่ กทม น้ำมันถังเดียวถึงครับ ครูสยาวๆ จะเปลืองช่วงเชียงใหม่ลำปางเพราะขึ้นดอย เฉลี่ยตามหน้าปัด 16.2 โลลิตร ประหยัดดีครับ ส่วนใหญ่ไปกัน3-4 คนครับ ในเมือผมว่าเปลืองเอาเรื่องเหมือนกัน 7โลลิตรมีตลอด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2020, 11:33:25 »
ถ้าขับไม่โหด 2.0ไม่อืดหรอกครับ
แต่ซื้อทั้งที ถ้าไหวนะ2.5ไปเลย
ออฟชั่นดีกว่า เครื่องเหมาะสมกับขนาดรถ ขับทางไกลเวลาแซงหายห่วงสบายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ jes191

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2020, 12:21:47 »
ไม่ขับเร็วไปเรื่อยๆ 2.0 ก็เหลือๆ ประหยัดน้ำมันกว่า
แต่ถ้าไม่ติดขัดเรื่องเงิน และขับตจว.บ่อยๆ 2.5 ทีเดียวจบ  เวลาแซง ไม่ต้องลุ้นครับ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2020, 12:45:54 »
ไม่อืดขนาดมีปัญหาในการใช้งานครับ แน่นอนว่าไม่ปรู้ดปร้าด อย่าคิดเยอะครับ อย่างมากไปลองขับดูครับ น่าจะพอหาได้

ออฟไลน์ Birdyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2020, 04:33:44 »
ต้องถามว่าเพิ่มเงินส่วนต่างอีก 180,000 จะอึดอัดไหม ? ถ้าคำตอบคือไม่ก็จิ้มไปที่ตัว 2.5 เลยจะได้ไม่คาใจ !!

ส่วนตัวเคยใช้ทั้ง A32 กับ A33 เครือง 2.0 ก็อืดทั้งคู่แต่ถ้าขับตามความเร็วที่กฎหมายกำหนดก็ชิวๆ
ขับขึ้นเหนือล่องใต้ ขึ้นเขาขึ้นดอย ถนนสองเลนสวนกัน แซงรถพ่วงก็ทำได้ขอให้กะจังหวะดีๆ
กล้าๆกดคันเร่งมิดๆทุกเวลาแซง อย่าไปค่อยๆกดมันก็พอไหวอยู่
สองคันขับมาทั้งหมดรวมกันเกือบสามแสนโล รับได้และพอใจกับสมรรถนะโดยรวมครับ
เคยขับ L33 ของเพื่อนระยะสั้นๆไปเขาใหญ่ รู้สึกว่าอัตราเร่งดีกว่า A33 ของเราอีก

คหสต. ถ้าเป็นผมเก็บเงินส่วนต่าง 180,000 ไว้เติมน้ำมันได้หลายปีเลย เศรษฐกิจตอนนี้ขอประหยัดไว้ก่อนสักนิส ....

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2020, 08:16:31 »
 :D ;D ราคาตอนนี้ดีงามและมีจำกัด หมดแล้วหมดเลย ไม่ผลิตแล้วนะครับ ยังไงก็คุ้ม แต่คุ้มมากคุ้มน้อยแล้วแต่ละคนนะครับ

>รถพวกนี้ผลิตมานานและจอดรอเจ้าของมานานแล้ว ตรวจรถให้ดี ทำใจไว้ระดับหนึ่ง ซื้อของใน outlet อย่าคาดหวังว่าเหมือน counter
>คุยกับแฟนให้ชัด ออกมายางเสื่อม น้ำเข้า แบตเสื่อม ยางรถเสียทรง ต้องเคลม หรือเสียเวลาบ้างถ้างานไม่ได้สำคัญมาก บอกก่อนจะได้ชัด ไม่งั้น ฉันบอกแล้ว...
>คุยกับคนขายเรื่องรับประกันกับการดูแลรถต่อนี้ไปให้ชัด Nissan ขายน้อยลง รถน้อยลง ศูนย์ก็น้อยลง มองอะไรไว้ก่อนก้ดี
>การที่ขายไม่ออก หยุดผลิตมานานแล้ว แล้วมาเท มันต้องมีส่วนที่เป็นข้อเสีย ถ้ารับได้หรือไม่ตรงกับเรามองก็จบ ของถุกไม่มีในโลก มีแต่ของเหมาะสมกับราคา รับได้ก็จบ ไม่งั้นคนทั้งโลกก็ใช้รถมือสองกันหมดแล้ว ราคาถูกกว่ามือ 1 ต้นทุนเวลาคนไม่เท่ากันครับ บางคนทั้งวันได้ 300 บางคนได้ 10000 ไม่มีผิดถูก มีแต่เข้าใจ แล้วเลือกที่ใช่

โชคดีกับรถใหม่ครับ ส่วนตัวเชียร์ 2.5 ครับ จากประสพการณ์
>>>เป็นผมจะไปซื้อ Honda 1.5T แทน ลดไป 1แสนตอนนี้ ประกันฟรี ดอกเบี้ย 1.59 จบกว่า ราคาตัวรถแพงกว่า แสนกว่า แต่ดอกเบี้ยถูกกว่า แต่ไม่ต้องกังวลอะไร แฟนไม่บ่น555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2020, 09:00:49 โดย monsterjeff »

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2020, 14:49:26 »
:D ;D ราคาตอนนี้ดีงามและมีจำกัด หมดแล้วหมดเลย ไม่ผลิตแล้วนะครับ ยังไงก็คุ้ม แต่คุ้มมากคุ้มน้อยแล้วแต่ละคนนะครับ

>รถพวกนี้ผลิตมานานและจอดรอเจ้าของมานานแล้ว ตรวจรถให้ดี ทำใจไว้ระดับหนึ่ง ซื้อของใน outlet อย่าคาดหวังว่าเหมือน counter
>คุยกับแฟนให้ชัด ออกมายางเสื่อม น้ำเข้า แบตเสื่อม ยางรถเสียทรง ต้องเคลม หรือเสียเวลาบ้างถ้างานไม่ได้สำคัญมาก บอกก่อนจะได้ชัด ไม่งั้น ฉันบอกแล้ว...
>คุยกับคนขายเรื่องรับประกันกับการดูแลรถต่อนี้ไปให้ชัด Nissan ขายน้อยลง รถน้อยลง ศูนย์ก็น้อยลง มองอะไรไว้ก่อนก้ดี
>การที่ขายไม่ออก หยุดผลิตมานานแล้ว แล้วมาเท มันต้องมีส่วนที่เป็นข้อเสีย ถ้ารับได้หรือไม่ตรงกับเรามองก็จบ ของถุกไม่มีในโลก มีแต่ของเหมาะสมกับราคา รับได้ก็จบ ไม่งั้นคนทั้งโลกก็ใช้รถมือสองกันหมดแล้ว ราคาถูกกว่ามือ 1 ต้นทุนเวลาคนไม่เท่ากันครับ บางคนทั้งวันได้ 300 บางคนได้ 10000 ไม่มีผิดถูก มีแต่เข้าใจ แล้วเลือกที่ใช่

โชคดีกับรถใหม่ครับ ส่วนตัวเชียร์ 2.5 ครับ จากประสพการณ์
>>>เป็นผมจะไปซื้อ Honda 1.5T แทน ลดไป 1แสนตอนนี้ ประกันฟรี ดอกเบี้ย 1.59 จบกว่า ราคาตัวรถแพงกว่า แสนกว่า แต่ดอกเบี้ยถูกกว่า แต่ไม่ต้องกังวลอะไร แฟนไม่บ่น555

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ตอนนี้หารถ Teana ไม่น่าจะได้แล้ว ผมเล็งๆ Accord 1.5T ไว้เหมือนกัน แต่หักส่วนลดแล้วราคาต่างกัน 2แสนนะครับ

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2020, 08:19:44 »

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ตอนนี้หารถ Teana ไม่น่าจะได้แล้ว ผมเล็งๆ Accord 1.5T ไว้เหมือนกัน แต่หักส่วนลดแล้วราคาต่างกัน 2แสนนะครับ

ครับผมค่อยๆหาไป สำหรับผมรถที่คุ้มตอนนี้คือรถใหม่ที่ลดแยะๆ ไม่ใช่รถที่ทิ้งกระจาด นอกจากว่าเป็นคนที่ซื้อเสื้อตัวที่ถูกที่สุดในร้านทุกครั้ง
น้องที่ทำงานเอาพลาสติกปิดกระจกหลัง ถามไปบอกรออะไหล่ 1-2เดิอน ตัวคนเดียวไม่เป็นไร ถ้าแม่นั่ง ลูกไป รร หรือส่งแฟน ถ้าชีวิตมันลงตัวอยู่แล้วอย่าไปหลงกับของราคาตำ่กว่าที่ต้องพึ่งโชคชะตา มีความสุขกับรถที่ซื้อมาใหม่นะครับ ไม่ว่าจะเป็นคันไหนก็ตาม