ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเพลงที่คุณJIMMYเปิดใน Video ทดสอบ Nissan March คือเพลงอะไร ชุดอะไรครับ  (อ่าน 4128 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ครับ ชอบมากๆ ดูสดใสน่ารักดีครับ

เป็นช่วงที่ 1/2 ของ March CVT ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพลงตอนเปิดคลิป ไม่ทราบเหมือนกันครับ แพนหามาใส่ให้ และผมชอบเพลงนี้มาก

แต่ ตั้งแต่ เปิดคลิปมา จนถึง กลางๆ คลิปนั้น เป็นเพลง Just can't get enough
ที่ใช้ในหนังโฆษณา Nissan March ที่ญี่ปุ่น  ส่วน เพลงในช่วงนาที ที่ 7 นั้น
เป็นเพลง โฆษณาของ March Gen 3 ปี 2002 เลย

ทั้งหมดนี้ อยู่ใน ซีดี ซึ่งมีหน้าตา หาดูได้ใน รีวิว Nissan March นั่นละครับ ผมเขียนเอาไว้แล้วละ ว่ามันเป็นอัลบั้มอะไร
และหาซื้อได้ที่ไหน อย่างไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2010, 14:13:42 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เพลงนั้นเป็นของคุณ Bobby Caldwell อัลบั้ม Perfect Island Night ครับ
ชื่อเพลงว่า Call me up

นอกจากนี้ในอัลบั้มนี้ยังมีเพลงเพราะๆอีกหลายเพลงเช่น
Crazy for you, Extra mile, Perfect Island night รวมถึง remake ของ Sukiyaki ด้วย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เสริมพี่จิมนิดนึงครับ เพลงที่เปิด 2 เพลงแรกนั้นเป็นเวอร์ชั่น Sherry กับ Yellow ครับ
และอีกเพลง เป็นเพลงที่แปลงจาก Koi to Machine Gun (Young Alive In Love) ของ The Filliper Guitar ครับ
(จากอัลบั้ม Camera Talk ครับ)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=cjxILJ2wZss[/youtube]
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
อยากทราบอัลบั้มที่เอามาลองเครื่องเสียงของ CX9 ด้วยครับ ที่อยู่ในคลิบสุดท้าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บอม ครับ

อันนั้น เป็น Depapepe ครับ อัลบั้ม Drive Drive Drive
ศิลปินคู่หู ดูโอ กีตาร์ ที่โด่งดัง จากเพลงโฆษณา ไทยประกันชีวิต ชุด ครูน้อย นั่นเอง
เป็นอัลบั้มรวมเพลง ที่พวกเขาคิดว่า เหมาะแก่การขับรถ ซึ่งพี่เห็นด้วยนะ โคตรเหมาะเลย
ต้นสังกัดในบ้านเราคือ Sony Music แผ่นนี้ น่าจะยังมีขายที่ ร้านขาย CD ใน สยามสแควร์ ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ จะไปลองหาซื้อดู ^^