ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแล้วถอด spoiler หรือ stick มีผลต่อสีรถไหม  (อ่าน 7093 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonchat

• Jr. Member
  • **
มีรถสีขาวอยากติด spoiler และsticker อยากทราบว่าถ้าติดไป 3-5 ปีแล้วเปลี่ยนใจถอด สีมันจะด่างหรือหลุดไหมครับ

ขอบคุณครับ

Seadog

• บุคคลทั่วไป
Re: ติดแล้วถอด spoiler หรือ stick มีผลต่อสีรถไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 08:37:53 »
คิดว่าไม่ถึงกับทำให้สีหลุด แต่สีต่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
Re: ติดแล้วถอด spoiler หรือ stick มีผลต่อสีรถไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 10:47:45 »
เคยเห็นบางเคสถอดออกแล้วสีหลุดออกมาเลยครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 13:08:07 »
พวกสติกเกอร์เกรดดีๆสามารถติดได้คับ ไม่ทำลายสีรถ
เพียงแต่นานๆไป 3-4 ปีสีตัวรถโดนแดดโดนฝน พอแกะสติกเกอร์ออกกลายเป็นว่าส่วนที่ไม่โดนแดดสีเพี้ยนกับส่วนอื่นรอบๆแทน

ส่วน Spoiler ถ้าเป็นแบบติดแนบตัวถังรถ หากมีส่วนที่ไม่แนบสนิทก็ควรมีคิ้วยาวปิดโดยรอบ หรืออย่างน้อยๆก็ต้องมีทางระบายน้ำไหลออก
หากปล่อยให้น้ำขังภายใน นานๆไปจะทำให้สีพองตัวและหลุดลอกได้